Cô giáo xé bài của học sinh ngay trên lớp học

T

thugiang7a1

cai' ba` ko^ nay` tui sin cho 1 phat' sut' bay ve^` trai. cai? tao. lien^` ak`
cai' ji` ma` giao' vien^'xe' bai` hoc. sinh chU*' ma` ba`me. kon` so*. co^ chac(' la` vi` so*. bi.ko^ tru` kon nếu mình là người trong cuộc thì bank phải làm sao hãy tự hỏi mình :))
Xin lỗi phiền bạn lần sau bạn viết chữ có dấu, được chứ!
Bạn viết thế này mình rất khó đọc pạn ạ**

H

happy344

cái này đúng kỳ dậy trời..! trẻ con thì luôn có trí tưởng tượng rất đa dạng và ngây thơ , chúng thấy thế nào thì tả theo thế đấy...Nếu cô giáo dậy TLV mà phải bắt học thuộc những bài văn của người khác thế thì bọn trẻ không được sáng tạo và tưởng tượng......Bà cô này dạy không được....sa thải....^^!...

C

cohoctro_91

tôi là học sinh lớp 12 nhưng cả 12 năm học của tôi cưa bao giờ gặp phải chuyện như thế chỉ có nghe nói là nếu làm văn mà ko hợp với phong cách của cô là xơi ngay điểm thấp liền nên toàn phải học tập theo cách viết của thầy cco thôi .cho đù thực ra nhiều thầy cô viết có thể quá bay bổng hoặc quá hiện thực-chán...nhưng mà cô ơi cháu nghĩ về vấn đề của em đó thì 1 điều quan trọng là cô nên báo cáo với hiệu trưởng (bọn cháu mà ko đòng ý với giáo viên và nếu thầy cô làm sai thì sẽ báo cáo theo tập thể lớp viết đơn hoặc báo cáo cho hội phụ huynh biết hoặc có thể trao đỏi với giáo viên chủ nhiệm ) cách nào cuũng được nhưng nhất định cô ko thể để yên chuyện dó được bởi cháu nghĩ thế này
1 nếu để yen thì cô giáo đó sẽ ko thể nhận ra cái sai của mình được và ai dám chắc cô ta sẽ ko xé bài của em nhà cô lần thứ 2
2>nếu ko giải quyết thì sẽ gây bức xúc trong gd cô và quan trọng là em bé còn nhỏ mà gặp chuyện bất công thế thì sẽ ảnh hưởng đến tâm lí của bé lăm đấy : em nghí em làm ko sai mà lại bị xé sẽ khién em bức xúc nưng lại phải cố học theo cách dập khuôn -giảm đi sự tư duy tưởng tưởng,và đó là ở gd cô còn thông cảm cho bé chứ nếu như 1 dg # ko hỉu con cái lại cửi con nữa thì??ko bit hậu quả thế nào
3>đó là 1 tệ nạn trong ngành giáo dục ko thể để như thế cho qua chuyện dược-cái này nếu nhóm phóng vieen mà bit thì chắc là to lém đấy cô ạ--ko nê để 1 người giáo viên như thế trong trường học được
->tóm lại là cháu nghĩ cô có thể trao đổi với giáo viên chủ nhiệm-hội phụ huynh-hoặc hiệu trưởng -để được giải quyết công bằng->nó sẽ giúp con cô và cả những em học sinh # nữa yên tâm để học tập dể phất huy hết khả năng học của mình
cháu chúc cô sẽ có cách giải quyết thật tôt -bây giờ nhà nhà quan tâm tới giáo dục nếu cô đưa ý kiến của mình thì cháu tin là mọi nguoiwf sẽ ủng hộ cô

K

kevodanh_2981

tại giáo dục Vn yếu quá tay
HS giỏi bị nước ngoài lấy hết gòi
còn Hs dở hơn chút xíu
học sinh ngày càng tào lao
ta cư đi hoài đi hoài và dừng lại thì thấy Hs ngày càng Ngu Hơn
cái này chỉ là tổng thể khia canhk 1 phía haha

P

parkkenzo

cái này nói lên được sự cổ hửu của thầy cô bây giờ , ngay cả e bây h học 11 còn bị vậy huống chi mấy e tiểu học !!!

H

hoctronho_92

hôm nay cô giáo đã nói nên giáo dục nước ta còn quá lạc hậu
vậy là phải đợi đến lúc nào phòng học của chúng ta mắc được camara đã
khi nào mới được như cô nói đây
cô ơi khi nào thưa cô
liệu có được ko thưa cô

L

lybra

đây là cách học theo khuôn mẫu và nó sẽ làm trí tưởng tượng của con trẻ và làm cho trẻ không có cơ hội thể hiện cảm xúc thực của mình

B

bonjour

Có một sự thực mà nói ra thì thật buồn thay ,, thật thương thay : Đó là giáo viên cấp 1 và cấp 2 , những ng` thầy đầu tiên dạy cho con trẻ bài học vào đời , lại là những ng` đã biến chất.

Nếu nói là tất cả giáo viên cấp 1-2 đều như thế thì thật không công bằng vì còn có những ng` thầy rất có tâm với nghề. Tiếc là "sâu" thì nhiều còn ... :-j

Nhân đây xin kể một câu chuyện lớp đứa em gái : Lớp nó có 1 bạn nữ rất ít nói và dường như chẳng mấy khi giao tiếp cùng bạn bè. Thế là bị 3 bạn "nam thanh" ( chưa có "nữ tú" ) cho vài bài học.
Cô giáo chủ nhiệm biết chuyện.
Trong 3 nam thanh ấy có 1 là cháu cô giáo , 2 cậu kia ko đi học thêm nhà cô.
Chuyện gì tiếp theo thì chắc cả nhà cũng đoán ra.
Cháu cô thì đc "khuyên dạy" là : Lần sau ko đc làm thế !
Còn 2 nam sinh kia thì : Hai anh mời bố mẹ đến trường gặp tôi !

Hô hô
Hay thay

T

thugiang7a1

Không bít nói j` hơn
thầy cô giáo nhìu người vẫn có cái kiểu chủ quan như vậy
cực kì ghét

N

nang_ha

Hồi học tiểu học lớp mình cũng thế thôi. Trước khi kiểm tra cô cho đề trước về nhà làm, hầu như cả lớp làm trước ở nhà rồi đem lên trường chép. Có khi còn chép lun rùi lên trường ngồi chơi nữa đó. Mà có thấy cô nói gì đâu. Chuyện bình thường! Phát bài toàn 8-9 điểm có lúc đạt 10 nữa cơ mà toàn vốn văn mẫu thui àh.

N

nghagiang

Cháu thấy bây giờ thì việc này thậm chí có thể nói là....... rất bình thường.
Vì bây giờ, các trường lớp gần như bị mắc bệnh thành tích hết. Cho nên việc này cũng không thể nói gì hơn được.

S

seagirl_41119

Thật k thể chấp nhận kiểu học này,lẽ ra ngay từ cấp 1 các cô giáo đã phả hướng cho học sinh sự sáng tạo trong khi viết văn chứ.Học kiểu này lên cấp 2, cấp 3 chết liền!!!!!!!

E

elisa_hastumi

Hồi đó tui học cấp 1 cũng vậy đó . Đến nỗi tui với mấy đúa trong lớp làm bài y hệt nhau luôn mà thi học kì cũng hổng sao . Bây giờ lên cấp 2 tui học văn cũng ổn nhưng hok

B

bupbe_dautay

Cô giáo nào cũng khắt khe với học sinh của mình........hồi tiểu học tớ và cả lớp cũng bị cô riết nạt suốt nhưng mà không bao giờ xé sách vở hay đơn giản là áp đặt học trò như vậy đâu.

H

hoahongtim1641

trời, mọi người chỉ bị như vậy cấp 1, cấp 2 còn mình thì cả cấp 3 cũng dính, lơp10, 11 học thầy kia thì ko sao, nhưng lên 12,học cô này, bài nào cô cũng bắt học trong tờ đề cương của cô, và sáng nào có tiết cũng bắt lấy giấy ra khảo nguyên cả lớp,có thể tự làm nhưng điểm sẽ ko cao khi học thuộc theo ý cô, mà văn cô bay bướm wa' thuộc hok nổi, đành nhớ ý rồi diễn ra theo ý mình , :(

O

oack

cai j cơ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!X(
sao quá đáng vậy X(
tui ghét nhất cái kiểu học hành như vậy nhá :D văn tui học kém lém :D nhưng chưa bao h gặp tình huống như của chị hoahongtim và của cô đã nói :) nhưng nếu như gặp tình huống như trên thì ko để yên đc :) điều này quá nghịch lí :D cháu rất là bức xúc với cô giáo này cô ạ :D cô kiềm chế đc chứ cháu thì to chuyện rồi :D đả đảo đả đảo ^^ giáo viên j mà kì vậy ^^!

L

lenamtrung

Chỉ cần mình biết mình đúng, cô giáo sai rồi giải thích cho bố mẹ là được rồi, đâu cần quan tâm cô nghĩ gì?

H

hoatrongmatbao

nghe chuyện này mà bức xúc ghê cơ. Nhưng nghĩ lại ngày xưa mình cũng học thế.Hồi đầu ko bít cứ làm theo văn của mình bảo sao điểm kém thế , sau này cứ chép bài của cô điểm cao hết à.

Top Bottom