Có đứa nào thích nghe nhạc Rock không?

S

shinory

về cái vụ avatar
chỉ định nói là bạn chọn rất hợp với tính cách của bạn thôi
không có ý chê
cũng chẳng định khen
không thể nói là xấu hay đẹp
chỉ có thể nói là nó thể hiện rất đúng sở thích của mình : game Final Fantasy
thế thôi
còn về rock
chắc mình không đủ trình để đàm đạo với bạn đâu
thực ra mình cũng không nghe nhiều rock lắm
để nói với tên bạn thử coi
hắn cũng tham gia nhiều 4rum về rock
đến cái blog cũng chọn toàn màu đen
chắc sẽ hợp gu
:)

S

shinory

^ spam khiếp !
Thế còn lời nhờ của mình thì sao ?
Có thể tìm được lyric của bài "In the end (remix)" không dzậy ?
Dạo này tìm dữ quá mà hông ra
Những bản mà mình tìm thấy thì lời lại không chính xác --> chán...như con gián :cry:

A

arsenelupin

có ngay đây
tưởng j` chứ mấy cái đấy arsene đáp ứng đc ngay

Lyric : In the end - LP

It starts with one...
One thing,
I don't know why,
It doesn't even matter how hard you try,
Keep that in mind,
I designed this rhyme,
To explain in due time,
All I know,
Time is a valuable thing,
Watch it fly by as the pendulum swings,
Watch it count down 'till the end of the day,
The clock ticks life away,
It's so unreal,
You didn't look out below,
Watch the time go right out the window,
Trying to hold on,
Didn't even know, I wasted it all,
Just to watch you go,
I kept everything inside,
And even know I tried,
It all fell apart,
What it meant to be,
Will eventually be,
A memory of a time, when ,

I tried so hard and got so far,
But in the end,
It doesn't even matter,
I had to fall,
To lose it all,
But in the end,
It doesn't even matter,

One thing, i don't know why,
It doesn't even matter how hard you try,
Keep that in mind,
I designed this rhyme,
To remind myself
How I tried so hard...
In spite the way you were mocking me,
Acting like i was part of your property,
Remembering all the times you fought with me,
I'm surprised it got so far,
Things aren't the way they were before,
You wouldn't even recognize me anymore,
Not that you knew me back then,
But it all comes back to me,
In the end...
You kept everything inside,
And even know i tried it all fell apart,
What it meant to me, will,
Eventually, be a memory of a time when,

But in the end,
It doesn't even matter,
I had to fall,
To lose it all,
But in the end,
It doesn't even matter,

I've put my trust in you,
Pushed as far as I can go,
For all this,
There's only one thing you should know,

I've put my trust in you,
Pushed as far as i can go,
For all this,
There's only one thing you should know...

But in the end,
It doesn't even matter,
I had to fall,
To lose it all,
But in the end,
It doesn't even matter

khuyến mại bạn thêm link http://www.youtube.com/watch?v=-SgXzSqvnXE

S

shinory

Oh no, no ! Hiểu lầm roài
Mình có lời đó roài, cái mình cần là lời của bài "In the end (remix)" cơ.
Vừa rùi tìm thêm được thông tin, bài này gốc là của nhóm Linkin Park, nhưng được Motion Man và Kutmasta Kurt remix lại, nghe cũng được. Thử không ?.TRang này có clip nhưng bài hát lại bj cắt mất mấy giây phần nhạc cuối. Tên khác của bài này là "Ente End" . 8)
Nếu muốn nghe chất lượng cao thì đăng kí làm thành viên của trang sonic.vn mà nghe. Đưa luôn link dẫn đến bài "In the end (remix)" ở trang đó nè.Nói trước bài này ở đây ko có hình.

M

mauchien2007

Những bài bạn nói đều được post link ẩn rồi đó. CÁc em cứ click vào những dòng chữ màu xanh là được.

T

therock8x

hhe

CAc bai rock cuc hay ne`:
the unforgiven
the unforgiven II
18 & life
enter sand man
i remember you
livin' on a prayer :twisted:

A

arsenelupin

topic bị đẩy xuống page 2 của box rồi
làm 1 bài cho lên page 1
mod đừng hỉu nhầm
em hok muốn spam đâu
bảo vệ topic đỡ chết thôi

A

arsenelupin

tại sao cứ phải avril hay linkin
để arsene chọn cái khác vậy

giới thiệu cho mọi người 1 metalband nhá

A

arsenelupin

Nói thế nào nhỉ, nếu bạn là người thích nghe Viking , đặc biệt Bathory hay Finntroll/Falkenbach thì chắc chắn không thể không biết đến Moonsorrow. Nhưng Moonsorrow có một điểm hơi khác một chút với Bathory hay Finntroll, Moonsorrow không chỉ chơi thuần Viking như Bathory hay Finntroll mà còn có sự kết hợp giữa celtic folk và viking, chính điều này tạo nên sự uyển chuyển trong chất nhạc của Moonsorrow. Điều khiến nhiều người chú ý đầu tiên có lẽ là vocallist Ville ( hình như ng` nào có tên này cũng có chất giọng đb thì phải ) với chất giọng khá thô và khiến người ta có cảm giác như đang cáu kỉnh, có thể hát cả giọng clean lẫn harsh , sau đấy là keyboard - khiến cho người ta có đc cảm giác 'epic' bởi nó mang đầy giai điệu; và tất nhiên không thể không nói đến guitar .Chắc rằng nhiều người nhận ra được một chút âm hưởng của black metal trong cách chơi của guitar ở đôi chỗ nhưng vẫn mang phong cách viking là chủ yếu, bên cạnh đó là những đoạn riff cực kỳ mạnh mẽ.

Moonsorrow

Câu chuyện về Moonsorrow bắt đầu từ cuối năm 1995 khi 2 anh em Henri và Ville Sorvali nảy ra ý tưởng sáng tạo nên một thứ Folkish/Epic Metal đầy chất nghệ thuật .Demo đầu tiên của họ Thorns of Ice đc thu âm đầu năm 1996 nhưng vì một số lý do mà nó ko đc phát hành

Mùa xuân năm 1997 , Moonsorrow phát hành demo Metsä . Metsä đc coi như bản thu đầu tiên của band . Nó gây đc sự chú ý của vài tờ báo và một lượng fan nhỏ . Một bản thu khác của họ Promo cũng ko đc phát hành .

Trong suốt năm 1998 , họ chăm chút cho demo tiếp theo của mình Tämä Ikuinen Talvi .Demo này đc phát hành năm 1999 và đó cũng là bản demo cuối cùng của Moonsorrow cho đến nay trước khi họ kiếm đc cái gật đầu của hãng thu âm Plasmatica . Marko Tarvonen gia nhập band với tư cách là thành viên thứ 3 .Lúc này , Moonsorrow đã bắt đầu cho album đầu tiên của mình ,nó đc thu âm vào tháng 3 năm 2000 . Tuy nhiên nó mất hơn một năm để có thể đc chính thức ra mắt vào năm 2001 .Cùng lúc đó , Mitja Harvilahti và Markus Eurén , 2 thành viên cuối cùng của Moonsorrow tham gia vào đội hình và chơi trong live show đầu tiên của band ở Turku .
Cuối cùng , album đầu tiên của band Suden Uni cũng chính thức đc ra mắt vào mùa hè năm 2001 . Cũng trong năm này , Voimasta Ja Kunniasta , album thứ 2 của band đc phát hành với hãng đĩa mới Spikefarm Records .

Kivenkantaja – album thứ 3 năm 2003 là một trang mới trong âm nhạc của Moonsorrow . Trong Kivenkantaja , người ta thấy đc sự tinh sắc của Progressive trong thứ Folkish/Epic bi tráng .Một album kỹ thuật và đẳng cấp . Nó leo ngay lên vị trí thứ 16 trong bảng xếp hạng Finnish Metal ngay trong tuần đầu tiên phát hành và sau đó liên tiếp gặt hái đc các thành công khác .

Năm 2004 , họ thực hiện một vài live show trong nước và lưu diễn ở Croatia .Đến tháng 9 , họ bắt tay vào thu âm album mới với chất liệu mới , mạnh mẽ nhưng sâu sắc hơn . Verisäkeet đc phát hành rộng rãi trên toàn thế giới .

A

arsenelupin

chỉ là 1 bài copy thôi vì arsene chưa đủ trình để viết ra những cái này. Nhưng ai nếu đọc xong bài này mà thích nghe hay tìm hiểu thêm về Moonsorrow thì cứ pm arsene nhé. Sẽ giúp bạn ;)

R

ruxsoul1347

tui cũng nghiền rock nhưng chỉ nghe thôi không bít nhìu..vì có thằng bạn kết nối..... nghe rock tâm trạng lém, cực...cool khi hỉu phần nào bài hát và thấy nó rống rống mình...tui nghe rock lạnh...hơ sướng...nhưng chưa gặp bài tủ nèo...
giờ... nghe...một số bài mấy bạn pót hay lém.
viết một bài vinh danh cho mọi người
1 phiếu cho arsene.ok...thanks

A

arsenelupin

dạo này nản quá
có đồng chí nào ở HN hok
bao giờ có show rock đi cùng arsene cho zui

Top Bottom