Có bạn nào đoán thử đề thi năm nay không???

L

laihongphong

theo mình nghĩ năm nay ra câu 1 la` khái quát về cuộc đời và sự nghiệp văn học của Lỗ Tấn
câu 2 là viết về môi trường hay văn hoá đọc
câu 3 là vợ chồng a phủ hoặc vợ nhặt or chiếc thuền ngoài xa

L

luutheviet

he he ai mà học tủ thì thui rùi ,lúc đó phó mặc cho số phận hên sui ,nhưng có ai đó nghĩ rằng số phận mình lo tự mình xây dựng nên cộng thêm chút may mắn ko? .chúc các bạn thành công

P

pengyoumom

Ko ngờ tới đề năm nay đúng ko. Hehe. Tớ đoán trúng đề rồi mà chủ quan ko học. May ko chết. Chỉ suýt thôi:)) (SHương)

C

cuchuoidithi

bạn ơi tôi thấy cô giáo tôi bảo vào cả " Hồn trương ba, da hàng thịt " , "nhìn về vốn văn hoá dân tộc" bài " người lái đò sông Đà " ko vào đâu, vì nó khá khó so với bọn mình

M

mot_thoi_sv

o.moi nguoi co nhung du doan that giong minh.,nhung co ai ngi se thi vao 'hon truong ba,da hang thit ko.?:confused:

Q

quynhanthi

theo to nghj thj cung co the de nam nay cau 1 2dm vao phan tac gja HCM hay phong cach nghe thua tho To Huu hoac su nghiep tho ca cua SD
cau 2 thj to cung nghj nhu cac ban noy chung la cau nay nghj luan xa hoi doc nhiu la lam dc
cau 3 thj chac la chiec thuyen ngaoi xa phan tjch nv nguoi dan ba ,cug co the vao phan thuong truyen doc dao cua VN hoac hjnh tuong cay xa nu trong Rung Xa NU nua

Top Bottom