có ai giúp với

E

em9xconngu

Fe2O3 trươc đó đấy ban ak`.ma sao trường ban hoc nhanh thế hả đa đến nhôm rui` cơ ak

B

banhuyentrang123

vì FE đứng trước cu bạn ạh bạn giữa vào dãy hoạt động là biết mà bạn cố gắng nhé

H

h08hk17

Các cậu đều nhầm cả rồi trong phản ứng đó CuO và Fe2O3 bị khử đồng thời vì phản ứng toả nhiệt hơn nữa lại rất mãnh liệt. Về góc độ nào đó ta có thể xác định được tốc độ phản ứng nào xảy ra nhanh hơn nhưng không có ranh rới giữa xảy ra lần lượt như xếp hàng.Chúc các bạn thành công!

N

nuthantuyet1311992

ai giúp mình với :
khi cho a mol HPO4 + B MOL NaOH , khi b =2a ta thu đc muối nào :NaH2PO4 / Na3 PO4 / NaH2PO4 VÀ Na3PO4

H

hai23890

Các cậu đều nhầm cả rồi trong phản ứng đó CuO và Fe2O3 bị khử đồng thời vì phản ứng toả nhiệt hơn nữa lại rất mãnh liệt. Về góc độ nào đó ta có thể xác định được tốc độ phản ứng nào xảy ra nhanh hơn nhưng không có ranh rới giữa xảy ra lần lượt như xếp hàng.Chúc các bạn thành công!

tớ đồng ý với cách giải thích của bạn ,vì chúng ta cũng ko thể xác định đựơc rõ pu nào trước

H

harry18

Đúng đó các bạn ơi.
Đây là phản ứng của các chất rắn nên không có thứ tự ưu tiên trong phản ứng.
Chỉ có phản ứng giữa các dd thì mới có ưu tiên đó

Top Bottom