Co' ai biet cach' giai nhanh ve` este không ! help me

C

cutegirl18

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

hic hic , minh kém hóa đến một cách đáng sợ .
Hóa hữu cơ mình sợ nhất là hỗn hợp este :(
có ai biết những phương pháp nào hay hay thì bảo minh với nha ^^! thank nhiu`
(để khi nào minh post mấy bài khoai khoai nhờ các anh chị giúp nha , hom nay em quen mát roài )

M

mutantx

Chậc , pảh có bài cụ thể mới có thể chỉ ra phương pháp làm chứ bạn, chứ nói chung chung như thê khó lắm.........:D

D

duonggiabao

Mình thấy những bài có hỗn hợp ete khoai hơn!Mình gặp mấy bài cho hỗn hợp 2 rượu đun nóng ở 140 độ rồi ra 1 hỗn hợp ete. Đốt 1 ete bất kì cho từng này gam CO2 và H2O. Hỏi công thức 2 rượu?
Có bạn nào biết cách giải tống quát( nếu có) của dạng bài này ko thì chỉ cho đồng bào cái!!!

L

lemahu

mấy bài nè là do từng đề ra thui nhưng chắc chán đề sẽ cho dữ kiện để có thể giải nhanh được cái này cũng tùy vào kinh nghiệm của từng người mình cũng không biết nói thế nào

Z

zumazi

mình thấy có 1 số đắc diểm chung ở phản ứng este là có sự tăn giảm khối lượng ở gốc R'(RCOOR'),lấy khối lượng sau phản ứng sản phẩm trừ đi trước phản ứng(với dạng bài chỉ có riêng ESTE)-->khối lượng của gốc bị thay thế-->só mol và tính thoai^^

Z

zumazi

duonggiabao said:
Mình thấy những bài có hỗn hợp ete khoai hơn!Mình gặp mấy bài cho hỗn hợp 2 rượu đun nóng ở 140 độ rồi ra 1 hỗn hợp ete. Đốt 1 ete bất kì cho từng này gam CO2 và H2O. Hỏi công thức 2 rượu?
Có bạn nào biết cách giải tống quát( nếu có) của dạng bài này ko thì chỉ cho đồng bào cái!!!
bạn cho 1 bài vd cụ thể mình sẽ giải cho bạn,sau đó bạn tự rút ra phuong pháp giải vậy^^

Top Bottom