Có 1 bạn hút thuốc trong lớp mà em là lớp trưởng, em nhắc bạn ấy -- bạn ấy nói đó là quyền ????

K

klein

T

trnduylenh

thì bạn giải thích cho bạn í hiểu tác dụng của thuốc lá nếu bạn ấy không nghe thì báo giáo viên chủ nhiệm là xong

N

nucuoi_nhungnguoidocthan_810

đấm vào mồm:khi (163):Hí hí!!!!!!!!!!!đùa vậy thôi
Nói vậy, chứ mình nên can ngăn bạn đó. Giải thích và nói về tác hại of thuốc lá:khi (36)::khi (36):
Nếu đó trong giừo học thì chẳng cần phải khuyên ngăn vì dù sao khói thuốc cũng đã bốc nghi ngút và thầy cô chắc hẳn cũng đã ngửỉ thấy rồi:M013::M013::M013::M013::M013:

T

thuylinh_1101

:-<
thẳng thắn mà nói nếu là ng tử tế thì có khi mình nói bạn ý còn rút kinh nghiệm ngay
nhưng đằng này bạn ý lại còn cãi = đủ mọi lí do :-<
nếu bạn làm găng thì cũng k tốt bỏ qua càng k nên nhưng liệu bạn co khuyên đc bạn ý k?? :-S
tớ thì tớ thấy nhìu hss bi giờ cũng kiểu đấy lắm :-< có lẽ nên tác động từ nhiều phía hơn là tự mình giải quyết ấy ạ

P

phamminhkhoi

Ghét cay đắng cái kiểu lý sự cùn này
Bảo nó muôn hút thì ra ngoài mà hút
Muốn chết thì chết một mình, đừng có lôi người khác theo. Có lòng tự trọng một tý.
Với những đứa thế này thì không lý giải dài dòng được, vì càng nói lý nó càng cãi (kiểu ăn vạ chí phèo). Cứ chiểu theo luật mà bàn.
Văn chương chỉ dùng nói chuyện được với những người hiểu lý lẽ thôi.
Thông cảm hơi nặng lời vì tớ cũng đã 2 lần ở vô tình cảnh ni>"<

K

kira_l

hãy khuyên can bn ấy lần nữa

nếu mà ko đc

bn nên nhờ sự giúp đỡ of cô giáo

và cha mẹ học sinh

đã là lớp trg phải gương mẫu ?

sao lại hút thuốc đc ha ?

H

hoaminh_e

vậy bạn thử nói với cô giáo xem sao.. Nếu vẫn ko đcj thì nói với your parents, nếu vẫn ko đc thì bạn ấy là người ko ai quản đc rùi......... đại ca của đại ca đó......................

T

thanhthuytu

Có 1 bạn hút thuốc trong lớp mà em là lớp trưởng, em nhắc bạn ấy -- bạn ấy nói đó là quyền và hút thuốc giúp bạn ấy thấy thoải mái hơn. Em sẽ xử lý như thế nào ?

Giúp mjnh` với bạn ơi

Học sinh cấp 3 ư??? Học sinh cấp 3 là thế đấy klein ơi!! Tuy lớp tớ là lớp chuyên, lớp giỏi nhất ở trường nhưng vẫn có tình trạng đấy. Tớ cũng nằm trong trường hợp như cậu rồi. Cậu có thể làm theo những biện pháp sao coi có đc ko?
- Cậu từ từ khuyên bảo và nói ra những tác dụng khi hút thuốc trước rồi bảo bạn ý là đây là lớp học, bạn không nên hút thuốc ở đây. Nếu cậu hút thế thì cả lớp cũng hút (dạng hút thụ động) theo đấy cậu hãy vì tập thể mà bỏ thuốc.
- Cậu có thể dùng biện pháp răn đe đó là nói trực tiếp cho cô giám thị, hay trong buổi họp lớp cuối tuần để nói ra lỗi của bạn ý và đề nghị biện pháp xử lý đối với giáo viên chủ nhiệm. Mình đi học, mình còn thầy còn có cô giáo để giáo dục mà. Cá nhân không khuyên được thì dùng theo chế tài. Không có học sinh nào mà không sợ thầy cô cả và không có học sinh nào lì đến mức bị phạt hoài đâu. Phải có lúc biết sợ và biết sửa lỗi chứ.

PS: Xin Mod box Văn dời bài này qua Tâm Sự 9x!!
Thân Ái!!!

Top Bottom