[CLB- Địa lí] Ý tưởng của bạn là gì ?

Status
Không mở trả lời sau này.
T

truongtrang12

bận j` thìa bận nhưng cũng ghé wa...... to comment

ý kiến của đó cũng đc nhưng theo chị nên tổ chức theo nhóm để thi đua ý, vừa tạo tính đoàn kết vừa tạo tinh thần học hỏi, tìm tòi, những nhóm ấy sẽ ra câu hỏi cho nhau (theo vòng ấy) sau đó đổi ngược lại.
Như thế có đc hok hy`;;)

-Trước tiên, mình tán thành với ý kiến học onl như suzyana, ai rảnh giờ nào thì vào một nhóm, và một tuần học nhóm từ 1 đến 2 buổi thôi nhá.
- Các bạn nghĩ có cần học trắc nghiệm ko, vì đang có xu hướng làm trắc nghiệm mà. Mình nghĩ nên thêm bài tập trắc nghiệm, vì để làm được trắc nghiệm thì cần kiến thức rộng, và làm phong phú thêm các bài học.
- Về tổ chức cuộc thi thì cũng rất cần thiết. Và mình nghĩ điều quan trọng để làm cho cuộc thi thành công, đó là cách tổ chức. Trên diễn đàn cũng đã có nhiều cuộc thi ở các box, nhưng đều dưới dạng thuyết trình. Địa lý là một môn học mà theo mình nghĩ đòi hỏi kiến thức phải rộng về nhiều mặt và cũng rất hay (nếu không nghĩ là môn học bài như đa phần học sinh ban A như mình thường nghĩ). Nên về các vòng thi cũng phải linh động trong việc đưa ra câu hỏi, và hay nhất là nên có thi onl, làm bài tính thời gian, mình nghĩ sẽ hay hơn. Do chỉ mới là suy nghĩ nên không cụ thể được.
Ý của mình còn sơ sài, mong các bạn thêm ý kiến để phát triển CLB này.

@ thanchetgoiemlasuphu93: Em đồng ý với chị là tổ chức cuộc thi online và sẽ thi theo đội. Lợi ích :
  1. Gắn kết các thành viên trong CLB lại với nhau.
  2. Tạo nên sự đoàn kết, giúp đỡ nhau của các thành viên.
  3. Bài thi sẽ được đánh giá đúng với kiến thức của thành viên.
  4. Tạo được sự hào hứng cho thành viên mỗi đội.
Vấn đề học nhóm sẽ tạm thời gác lại cho đến khi các thành viên sắp xếp được thời gian online cho phù hợp
@ giotbuonkhongten: Bạn có thể nói rõ hơn về ý tưởng của bạn cho cuộc thi này không ?

@ all :Mọi người tiếp tục cho ý kiến.
Thân : truongtrang12​

S

suzyana

Em đồng ý với ý kiến của chị giotbuonkhongten. CLB cần có một (hay những) cuộc thi để khảo sát chất luợng học hành của mỗi thành viên, có thể thi theo từng khối. Kiến thức từ đầu năm học đến nay, để khi nghỉ Tết thì chúng ta vẫn ko bị quên bài mà còn mợ rộng kiến thức , tiện cả đôi đường.
Cần kỉ luật, tuyên dương thành viên tích cực or phê bình thành viên thiếu trách nhiệm để tránh tình trạng những thành viên đăng kí vào CLB với mục đích câu bài.

C

congchua9x

Việc học nhóm onl thì tốt nhất là nên học nhóm qua phòng chát của YH
Còn việc tổ chức cuộc thi thì cháu đồng ý với bác trang hai tay luôn, cháu ủng hộ bác hết mình
(bác cho cháu làm ban giám khảo nhé)

M

making123

em cũng nghĩ thế ,, việc học nhóm , làm cho mọi người bớt căng thẳng .........việc làm đề trắc nghiệm như các anh chi vừa thảo luận cũng làm cho ,, các bạn hưng thú trong hoc tập ,, rèn luyện.........,, cũng cần ,một chút times để học tập ,nhưng môn khác ,,,,,,,,,bổ sung kiến thức trong học tập ,,,,,,,là mọi người cần nên làm.........em xin hết.......

L

letrang3003

em ko đồng ý học nhóm onl qua mạng , mạc dù no rất tiện là ko mất thời gian , chia sẻ kinh nghiếm và học tấp thuận lời hơn , nhưng có phải cũng onl dc đâu , Các bậc phụ huynh nhìn thấy cái cửa sổ chat , nhìn từ xa cứ hiểu nhầm là con mình đang chat chit , nhu vậy thì sơm muộn thì cũng dọn sơm , cấm hết . Rất khó khăn , điển hình là em ko thể học nhóm qua YH!
còn y kiến của giotbuonkhongten mình cũng ko hiểu rõ lắm , bạn chỉ bảo là nên cho các bạn cùng thời gian rảnh hcoj nhóm vào với nhau , nhưng chưa cụ thể . các bạn có cùng thời gian rảnh như thế nào?
Số lượng có đồng đèu ko , chẳng lẽ lại nhóm 2 người nhóm đến tạn chục người , như thế chấp nhập được ko?
Và học nhóm theo thời gian rảnh thì có cùng kiến thức ko, chẳng lẽ mem học lớp 12 cugnf vs mem học lơp 6 vậy thi học nhóm thế nào được .
Ý kiến của em về việc học nhóm thì :
-Học trực tiếp trên 4 rum , trả lời và làm bài tập trên đó lun .
-Thao luận chia sẻ trên chỗ nhóm của 4rum. ( em quên tên ùi )

-

S

suzyana

em ko đồng ý học nhóm onl qua mạng , mạc dù no rất tiện là ko mất thời gian , chia sẻ kinh nghiếm và học tấp thuận lời hơn , nhưng có phải cũng onl dc đâu , Các bậc phụ huynh nhìn thấy cái cửa sổ chat , nhìn từ xa cứ hiểu nhầm là con mình đang chat chit , nhu vậy thì sơm muộn thì cũng dọn sơm , cấm hết . Rất khó khăn , điển hình là em ko thể học nhóm qua YH!
-
Em đồng ý với ý kiến của chị Trang, em cũng giống chị ý, mẹ hem cho em onl Y!M cũng vì nghĩ giống chị Trang đã nói ở trên. Cứ ngỡ là con mình đang chat chit lung tung với ng` này ng` kja (em đã từng bị), và kết cuộc là nghe câu "tắt ngay cái Y!M mau lên cho mẹ!" Một điều đáng thương tiếc

T

truongtrang12

Việc học nhóm chị sẽ xem xét sau. Vấn đề bây giờ là mọi người cho chị xin ý kiến về tổ chức cuộc thi cho CLB.

K

kudo_sinichi

Em cũng đồng ý với Lê Trang Và Út Su. Việc học onl rất khó thực hiện dc khi thời gian onl của các thành viên rất lộn xộn.
Em thấy học onl dễ bị ba mẹ hiểu nhầm là mượn cớ học tập để tán gẫu với bạn bè (lợi đâu chưa thấy chứ no đòn là cái chắc). Chúng ta cứ học trên 4r là ổn nhất, vừa ko bị hiểu lầm lại dc học đúng với lớp, cho dù thời gianonl không đồng đều thì vẫn cứ ổn như thường. Bên cạnh đó học trên 4r sẽ tiến bộ nhanh hơn vì nhận dc ý kiến đóng góp từ các khối lớp, có j sẽ dể dàng điều chỉnh lại chứ học onl thì chịu!!! :)

L

letrang3003

Cuộc thi :
-làm theo cặp , chọn đôi ra thi
-các câu hỏi có 2 phần tự luận và trắc nghiệm ( 50%)
Tốt nhất là chọn đôi ra để thi , như theo chị đã nói , tạo dc tinh thần đoàn kết hơn giữa cac mem .
Em nghĩ thêm thì sẽ bổ xung sau

C

congchua9x

Nhưng mà học nhóm qua diễn đàn thì bất tiện lắm, cứ ra ra vào vào suốt ha?
Việc tổ chức cuộc thi thì tốt quá rồi.
Làm việc theo đội(cái này là để củng cố tinh thần đoàn kết của các mem),
Trắc nghiệm 50% và tự luận 50% là tốt nhất(như thế thì đề thi sẽ rộng hơn)

H

happyforyou

Em đồng ý với ý kiến của letrang thực ra thì em cũng bj như thế oy(toàn bj chửi ak)
còn ý kiến của chj trang thì em đồng ý nhưng theo em chị nên tổ chức cuộc thi theo nhóm giúng như ý của thanchetgoi....
Em nghĩ rằng việc chia nhóm phải có đủ các thành viên theo từng khối lớp (tiện lợi hơn rất nhìu)

0

0393890738

tớ đồng ý với cách lập nhón theo từng khối lớp đẽ dễ dàng traop đổi các bài tập với nhau. các nhóm nên lập ra nhóm trưởng chịu trách nhiệm về hoạt động của nhóm . tình hình hoạt động sẽ báo lên ban quản lý- truơngtrang12,,,,,
như vậy có lẽ hiệu quả

T

truongtrang12

Nào cả nhà mình đóng góp ý kiến xem sao :-?

truongtrang có ý định sẽ tổ chức một cuộc thi dành cho các thành viên trong CLB Địa lí sau dịp tết này.

Mọi người thấy sao ? Tất cả cùng cho truongtrang xin ý kiến.

Thân : truongtrang12​

Đề nghị các thành viên đọc kĩ trước khi post baì. Vấn đề thảo luận không thảo luận lại đi bàn bạc chuyện không đâu. Từ giờ nếu còn thành viên nào post bài sai chủ đề cần bàn bạc truongtrang12 sẽ del bài của thành viên đó mà không cần để lại lí do. Mọi người tiếp tục cho ý kiến về vấn đề trên.
Thân : truongtrang12

M

mattroitinhyeu_142

Cuộc thi đó được nhưng có thể nói rõ hơn được không. Về thời gian thì không có ý kiến gì còn cuộc thi cho thành viên trong CLB, em thấy chỗ này không ổn, chỉ dừng lại ở đó hả chị, em thấy có thể mở rộng ra mà. 1 vài người còn có thể thấy đó và đăng kí, sau đó không để ý lắm đến CLB nữa.

B

boy8xkute

Em đồng ý với ý kiến của chị trang.
em cũng thấy mattroitinhyeu_142 nói đúng đấy. nên sắp xếp thời gian và báo cho các thành viên CLB.
Cũng nên tuyển một ban giám khảo có năng lực để cho đề thi và chấm bài.
Mà khâu phần thưởng cũng nên hậu hĩnh chút xíu. câu hỏi nên hay hay lên. khoảng 5 câu.Chứ làm bài ở trên mạng thế này thì ko lí j` mà các bạn ko tìm tư liệu ở trên mạng và sách vở(ko giống thi ở trên trường)

Last edited by a moderator:
M

mihiro

Em tán thành với ý kiến đó, nhưng với trình độ hiện giờ (cực kém >.<), em ko bik có thể thi dc hok, chỉ mong là ráng hết sức thôi!!! ^^. Chủ yếu là cùng tranh tài để xem trình độ và tìm hiểu kiến thức wa nhau như thế nào ấy mà...

O

obama_pro9x

hay đấy! cuộc thi này sẽ đem lại cho các mem CLB có thêm kiến thức về môn địa
CLB nhanh nhanh tổ chức cuộc thi nha!
còn về việc có lên ol qua yahoo ko thì e ko tán thành.
như các mem khác đã nói là nó rất bất tiện
tốt nhất là các mem có bài tập khó hay ko hỉu chỗ nào thì cứ post vào topic của CLB các thành viên trong câu lạc bộ sẽ giúp đỡ
và CLB cũng thường xuyên tổ chức những cuộc thi để các thành viên học hỏi lẫn nhau

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom