Ngoại ngữ chuyên

Trần Gia Linh

Học sinh chăm học
Thành viên
18 Tháng bảy 2017
243
132
61
Hà Nội
THCS Mai Lâm
Dc chứ bạn, tùy vào khả năng và ý chí của bạn thôi, thi hsg cux chỉ là một phần đánh giá. Mình có ông anh ngày xưa đi thi hsg văn và ổng quyết định vào thpt chuyên khoa học tự nhiên ( học hóa), đã đỗ và luôn đứng thứ 6 hay 7 lớp j đó mặc dù ngày trc ổng học văn.
=> Bạn chọn đúng đối tượng để học và kèm ý chí là ok

Thiên Thuận

Cựu Mod Anh |GOLDEN Challenge’s first runner-up
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
Đại học Đồng Tháp - Ngành Sư phạm Tiếng Anh
nếu không thi hsg thì có thể thi chuyên k mn
Được chứ, cũng tùy vào sức học của bạn mà thôi. Thi vào trường chuyên, lớp chuyên thì chuyện học hành sẽ khó khăn hơn, đậu vào cũng khó nữa. Thi HSG cũng chỉ giúp bạn được 1 phần, cái chính là sức học và ý chí của bạn. Chúc bạn thành công, lựa chọn được hướng đi đúng đắn cho mình!

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,048
1,174
19
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
nếu không thi hsg thì có thể thi chuyên k mn
Việc bạn không thi HSG sẽ ảnh hưởng nhiều đến việc thi chuyên bạn nhé, trong quá trình BD HSG thì người khác sẽ học đc khá nhiều kiến thức, đc thầy cố quan tâm, ... Nếu không thi thì cũng khá bất lợi nhưng mà quan trọng là nghị lực của bạn thôi. Nói một cách đơn giản là thi HSG giúp bạn tăng cao cơ hội đc vào trường chuyên, nhưng chưa phải là tất cả
Ở tỉnh mình thì phải đc HSG tỉnh trở lên thì mới đc, mà thi huyện thì mỗi khối 5 người, sau đó là chọn mỗi huyện 5 người đi thi tỉnh mỗi môn nên việc không thi HSG mà vẫn đỗ trường chuyên là chưa bao giờ xảy ra, kiểu gì cũng phải HSG Tỉnh trở lên mới đc.
@Trang Huyền

Top Bottom