Tâm sự Chuyện về bài kiểm tra

kanna kamui

Học sinh chăm học
Thành viên
18 Tháng hai 2019
207
792
96
Lào Cai
THCS kim tân
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chả là hôm nay, em thi khoa học xã hội ( Sử + Địa ), em đang làm đến câu 3 thì bút bị tắc mực, bỗng có bạn bảo cho bạn ấy lấy thước đo độ thì cô bảo bạn ấy là đừng ai lấy đồ dùng nữa không tôi sẽ đánh dấu bài, cô còn nói thêm đồ dùng của ai người đó dùng không cho ai mượn hết, điều này khiến em rơi vào tình huống khó xử khi cô đang nhìn chằm chằm vào em và cô nghi ngờ rằng em có ý định mượn đồ dùng, vì luật thi cử, em đành viết tạm bằng bút chì, thi xong thì em có kể cho nhỏ bạn cùng lớp, nhỏ bảo thế này là cậu đang chống đối nhà trường và có khả năng cậu bị gạch bài và không có điểm.
Mong mọi người giúp em với, cho em phương pháp để em có thể làm lại bài ạ

Miracle Twilight

Học sinh tiến bộ
Thành viên
23 Tháng sáu 2018
1,408
884
176
17
Bà Rịa - Vũng Tàu
Miracle Galaxy
Chả là hôm nay, em thi khoa học xã hội ( Sử + Địa ), em đang làm đến câu 3 thì bút bị tắc mực, bỗng có bạn bảo cho bạn ấy lấy thước đo độ thì cô bảo bạn ấy là đừng ai lấy đồ dùng nữa không tôi sẽ đánh dấu bài, cô còn nói thêm đồ dùng của ai người đó dùng không cho ai mượn hết, điều này khiến em rơi vào tình huống khó xử khi cô đang nhìn chằm chằm vào em và cô nghi ngờ rằng em có ý định mượn đồ dùng, vì luật thi cử, em đành viết tạm bằng bút chì, thi xong thì em có kể cho nhỏ bạn cùng lớp, nhỏ bảo thế này là cậu đang chống đối nhà trường và có khả năng cậu bị gạch bài và không có điểm.
cái này hơi khó giải quyết, nếu lúc đó bạn trình lên cô là bút em hết mực, em mượn bút bạn khác được không thì biết đâu bạn cùng lớp sẽ nghe được và cho bạn mượn. Nhưng mà cô giáo cũng hơi quá đáng khi không cho lấy đồ dùng

kanna kamui

Học sinh chăm học
Thành viên
18 Tháng hai 2019
207
792
96
Lào Cai
THCS kim tân
cái này hơi khó giải quyết, nếu lúc đó bạn trình lên cô là bút em hết mực, em mượn bút bạn khác được không thì biết đâu bạn cùng lớp sẽ nghe được và cho bạn mượn. Nhưng mà cô giáo cũng hơi quá đáng khi không cho lấy đồ dùng
Mấy bạn đó nếu mà mượn thì bị cô phát hiển rồi ạ, vì có mấy cô coi thi liền ạ, không mượn được đâu ạ, với cả trong tất cả các cô thì mấy cô này coi thi khó tính nhất luôn ạ

• Like
Reactions: Tín Phạm

Mori Ran 680

Học sinh chăm học
Thành viên
17 Tháng mười 2017
307
244
124
18
Kon Tum
THPT Nguyễn Trãi
Lên giải thik vs ban giám hiệu nhà trường là mik làm đúng, ko sai, cô hơi có quá đáng, trình bày lại sự việc, nhà trường sẽ đồng ý thôi, cứ nói đúng sự thật là được

Chi 054

Học sinh chăm học
Thành viên
19 Tháng bảy 2018
300
413
76
19
Hà Tĩnh
THCS Lam Kiều
Sao cậu không chuẩn bị sẵn 2 cây bút nhỉ?
Nếu tớ gặp trường hợp như vậy thì tớ sẽ lên thẳng bàn GV mượn GV bút luôn :D

kanna kamui

Học sinh chăm học
Thành viên
18 Tháng hai 2019
207
792
96
Lào Cai
THCS kim tân
Sao cậu không chuẩn bị sẵn 2 cây bút nhỉ?
Nếu tớ gặp trường hợp như vậy thì tớ sẽ lên thẳng bàn GV mượn GV bút luôn :D
Có, nhưng mà cô giám thị bảo cất hết hộp bút chỉ bỏ lại một cái bút, bút chì, tẩy, com pa, thước kẻ thôi, với cả xin cô cũng vô ích vì cô cho mấy đứa kia lấy rồi, đến lúc mình định xin thì bạn kia bạn ấy xin cô lấy thước đo độ thế là cô không cho

Chi 054

Học sinh chăm học
Thành viên
19 Tháng bảy 2018
300
413
76
19
Hà Tĩnh
THCS Lam Kiều
Có, nhưng mà cô giám thị bảo cất hết hộp bút chỉ bỏ lại một cái bút, bút chì, tẩy, com pa, thước kẻ thôi, với cả xin cô cũng vô ích vì cô cho mấy đứa kia lấy rồi, đến lúc mình định xin thì bạn kia bạn ấy xin cô lấy thước đo độ thế là cô không cho
Nhưng tớ nghĩ bút mà cô không cho lấy thì làm bài kiểu gì???
Đúng ra cậu vẫn phải nới với cô, cô mà không cho chắc cô muốn học sinh bị trừ điểm chắc?

kanna kamui

Học sinh chăm học
Thành viên
18 Tháng hai 2019
207
792
96
Lào Cai
THCS kim tân
Nhưng tớ nghĩ bút mà cô không cho lấy thì làm bài kiểu gì???
Đúng ra cậu vẫn phải nới với cô, cô mà không cho chắc cô muốn học sinh bị trừ điểm chắc?
Mình cũng không biết nữa, vì mấy đứa lớp mình xin cô lấy đồ dùng khá nhiều

• Like
Reactions: Tín Phạm

Hồng Vânn

Học sinh gương mẫu
Thành viên
8 Tháng mười một 2018
1,148
3,415
441
Thanh Hóa
Sao Hoả
Lúc đó tốt nhất bạn nên nói luôn với cô, nhưng dù sao cũng đã qua rồi, nếu hôm sau cô hỏi tại sao lại viết bút chì thì bạn trình bày lí do lên cũng được!

Top Bottom