Vật lí 9 Chuyển động

Nguyễn Diễm Hân Anh

Học sinh
Thành viên
13 Tháng chín 2017
48
13
21
21
Quảng Ngãi
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Lúc 6h, bạn A đi với vận tốc 8km/h từ nhà mình đến nhà bạn B. Sau đó hai bạn đi từ nhà bạn B đến trường với vận tốc 6km/h. Khi vừa tới trường, B chợt nhớ mình để quên dụng cụ học tập ở nhà, ngay sau đó hai bạn quay về nhà bạn B theo đường cũ với vận tốc 12 km/h. Khi vừa tới nhà bạn B thì đồng hồ chỉ 7h. Thời gian nghỉ của hai bạn không đáng kể.
a. Tính vận tốc trung bình của hai bạn trên quãng đường đi từ nhà bạn B đến trường rồi quay về nhà bạn B
b. Tính quãng đường tổng cộng bạn A đi từ lúc 6h đến 7h.
c. Cho biết thời gian đi từ nhà A đến nhà B bằng thời gian hai bạn đi từ nhà B tới trường. Tìm quãng đường từ nhà B đến trường

Sơn Nguyên 05

Banned
Banned
Thành viên
26 Tháng hai 2018
4,478
4,360
596
Hà Tĩnh
MT
Lúc 6h, bạn A đi với vận tốc 8km/h từ nhà mình đến nhà bạn B. Sau đó hai bạn đi từ nhà bạn B đến trường với vận tốc 6km/h. Khi vừa tới trường, B chợt nhớ mình để quên dụng cụ học tập ở nhà, ngay sau đó hai bạn quay về nhà bạn B theo đường cũ với vận tốc 12 km/h. Khi vừa tới nhà bạn B thì đồng hồ chỉ 7h. Thời gian nghỉ của hai bạn không đáng kể.
a. Tính vận tốc trung bình của hai bạn trên quãng đường đi từ nhà bạn B đến trường rồi quay về nhà bạn B
b. Tính quãng đường tổng cộng bạn A đi từ lúc 6h đến 7h.
c. Cho biết thời gian đi từ nhà A đến nhà B bằng thời gian hai bạn đi từ nhà B tới trường. Tìm quãng đường từ nhà B đến trường
Bài này đã được giải trong topic này rồi bạn nhé. Bạn tham khảo thêm.
https://diendan.hocmai.vn/threads/de-thi-chuyen-ly-luong-the-vinh.678323/

Top Bottom