Toán 7 Chuyên đề khó

superchemist

Học sinh chăm học
Thành viên
28 Tháng năm 2021
315
324
66
19
Kiên Giang
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chuyện là mình có đứa em lên lớp 7, bây giờ nó muốn học trước Toán ở nhà, để khi vô học thì nó đăng kí thi Violympic Toán 7 o_O. Nếu học hết thì không có thời gian ,nên mình quyết định tìm những chuyên đề nào hay gặp trong đề thi Violympic Toán 7 nhất để dạy nó những kiến thức cơ bản của chuyên đề đó! Có ai biết không ạ ! Mình cảm ơn nhá:Tuzki20

2712-0-3

Cựu TMod Toán
Thành viên
5 Tháng bảy 2021
1,068
1,740
206
Bắc Ninh
THPT đợi thi
Chuyện là mình có đứa em lên lớp 7, bây giờ nó muốn học trước Toán ở nhà, để khi vô học thì nó đăng kí thi Violympic Toán 7 o_O. Nếu học hết thì không có thời gian ,nên mình quyết định tìm những chuyên đề nào hay gặp trong đề thi Violympic Toán 7 nhất để dạy nó những kiến thức cơ bản của chuyên đề đó! Có ai biết không ạ ! Mình cảm ơn nhá:Tuzki20
superchemistĐóng góp dưới ý kiến khách quan: Mình cảm giác Violympic nhiều dạng lắm, nhưng mà chính nhất là tính giá trị biểu thức, rút gọn, tìm x. Đôi lúc gặp1 số bài toán có lời văn nữa ạ.
Tại mình không tham gia Violympic lớp 7, nên cũng không để ý cái form của nó lắm á

Top Bottom