Tâm sự Chuyện bạn bè....Phải tính sao đây??

Tứ Diệp Thảo TFBOYS

Học sinh
Thành viên
2 Tháng tư 2019
16
39
21
17
Nghệ An
THCS Nguyễn Trường Tộ
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cảnh báo: Một câu chuyện dài và nhảm nhí, ai không sợ thiếu muối thì hãy đọc và cho tui lời khuyên
Chuyện là vì điều kiện gia đình nên tui đã chuyển nhà rất nhiều, và tất nhiên là chuyển luôn trường. Vì vậy tui không có bạn bè nào quá thân thiết.
Hồi cấp một tui có một người bạn. Nới sao nhỉ....thật ra cũng không thân lắm đâu. Tại vì bọn tui học chung 5 năm tiểu học, gần nhà nhau, hoàn cảnh giống nhau, nhưng mà tui cũng không thích bạn ấy lắm ( hơi bánh bèo, tính chiếm hữu cao lại hay dựa dẫm vào tôi) những mà cũng không có ai làm bạn nữa nên tui cũng không nói ra, tình cách cũng có thể thay đổi mà!!!:)
Nhưng cuộc đời đầu có dễ dàng như thế. Năm lớp 8, tui lại chuyển trường , không kịp nói với bạn ấy luôn. Lúc call qua message cho bạn ấy, tui đã định nói dừng lại để bạn ấy tìm một người bạn thân khác nhưng không thể. Vì thứ nhất là bọn tui đã là bạn, đầu thể nói bỏ là bỏ liền. Thứ hai là vì bạn ấy rất tin tưởng tui, nghĩ rằng tui vẫn luôn yêu quý bạn ấy nhất, còn nói rằng tui không được chơi với ai thân hơn bạn ấy ( lại là tính chiếm hữu ) khiến tui không thể nói ra được. Cuối cùng.... là bạn ấy đang nắm giữ một người em yêu của tui, là quyển Sherlock Holmes tập 1 hơn 200k :>(. Tui chỉ sợ rằng một khi nói kết thúc rồi thì bạn ấy sẽ ném luôn em yêu đi thôi.=((
Hiện tại, chuyện em yêu đã giải quyết xong, em đã về với gia đình thân yêu của mình. Nhưng từ đó lại có một chuyện khác. Là chẳng lẽ bây h tui mới nói chuyện kết thúc với bạn ấy. Nhưng thế quá ác độc rồi. Bạn ấy vẫn xem em yêu đó như là kỷ vật của tui. Bây h lấy đi rồi lại lật mặt với bạn ấy, tui không có làm được:(
Hiện tại giữa bọn tui đang trong trạng thái "một người nhắn tin một người không dám rep" . Năm này tui lên lớp 9, cuối cấp rồi nên phải dành thời gian ôn tập nên muốn giải quyết xong chuyện này.
Mọi người giúp với ạ

Last edited:

Anais Watterson

Học sinh gương mẫu
Thành viên
6 Tháng tám 2019
789
5,419
476
Bắc Ninh
THPT Chuyên Bắc Ninh
Cảnh báo: Một câu chuyện dài và nhảm nhí, ai không sợ thiếu muối thì hãy đọc và cho tui lời khuyên
Chuyện là vì điều kiện gia đình nên tui đã chuyển nhà rất nhiều, và tất nhiên là chuyển luôn trường. Vì vậy tui không có bạn bè nào quá thân thiết.
Toi cũng không có bạn bé quá thân thiết
Cùng đồng cảnh nè :>

Ánh 01

Banned
Banned
Thành viên
13 Tháng tám 2020
746
5,494
476
TB
Thái Bình
TH và THCS Đông Hoàng
Mình nghĩ mỗi lần chuyển nhà thì bạn hãy cố gắng giữ được tình bạn và thân với bạn đấy hết mức có thể là được rồi nè, còn lúc chuyển nhà thì bạn có thể vẫn tiếp tục chơi với nhau qua nhiều cách khác nhau nè, hoặc có thể từ bỏ và coi như là kỉ niệm đẹp cũng được nè!
Mong bạn sẽ có nhiều bạn hơn và có nhiều tình bạn đẹp hơn nhé!

Tứ Diệp Thảo TFBOYS

Học sinh
Thành viên
2 Tháng tư 2019
16
39
21
17
Nghệ An
THCS Nguyễn Trường Tộ
Mình nghĩ mỗi lần chuyển nhà thì bạn hãy cố gắng giữ được tình bạn và thân với bạn đấy hết mức có thể là được rồi nè, còn lúc chuyển nhà thì bạn có thể vẫn tiếp tục chơi với nhau qua nhiều cách khác nhau nè, hoặc có thể từ bỏ và coi như là kỉ niệm đẹp cũng được nè!
Mong bạn sẽ có nhiều bạn hơn và có nhiều tình bạn đẹp hơn nhé!
Cảm ơn bạn nhé
Thật ra lúc nãy viết mình lỡ ấn cái gì đó nên chưa viết xong nó đã đăng lên chứ ý mình không phải như thế
Dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều, bạn có thời gian thì đọc lại rồi cho mình lời khuyên với nhé
Bạn giữ được tình bạn đó sau bao nhiêu lần chuyển nhà, chuyển trường thì mình phải công nhận đó là 1 tình bạn hết sức tuyệt vời đó, còn về phần tin nhắn thì mình nghĩ là bạn và bạn của bạn vẫn có thể nhắn tin bình thường mà. Mà mình nghĩ tình bạn này cũng không cần kết thúc đâu

Sorry vì chen ngang nhưng @Ánh 01 là nữ nha bạn :p
Chuyện là thế này ạ: tui chuyển trường nhiều nhưng từ lúc học với bạn đó thì tui học được một thời gian dài, hiện tại mới chuyển trường, hơn nữa là tui không có thích tính cách của bạn ấy nên muốn giải quyết nhanh mà không làm bạn ấy tổn thương thôi ( tại cứ bảo nhớ tui hoài) tui nghĩ nếu tiếp tục thì bọn tui cũng chẳng thể gặp lại nhau nữa và thân thiết hơn được nữa

Cảm ơn bạn nhé
Thật ra lúc nãy viết mình lỡ ấn cái gì đó nên chưa viết xong nó đã đăng lên chứ ý mình không phải như thế
Dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều, bạn có thời gian thì đọc lại rồi cho mình lời khuyên với nhé
Vụ " ông bạn" thì xin lỗi nhé @Ánh 01 tui gõ nhầm

Last edited by a moderator:

Nguyễn Thị Quỳnh Lan

Cựu TMod Sử
Thành viên
31 Tháng ba 2020
1,498
6,408
511
Bắc Ninh
HocMai Forum
Hồi cấp một tui có một người bạn. Nới sao nhỉ....thật ra cũng không thân lắm đâu. Tại vì bọn tui học chung 5 năm tiểu học, gần nhà nhau, hoàn cảnh giống nhau, nhưng mà tui cũng không thích bạn ấy lắm ( hơi bánh bèo, tính chiếm hữu cao lại hay dựa dẫm vào tôi) những mà cũng không có ai làm ban ngày nữa nên tui cũng không nói ra, tình cách cũng có thể thay đổi mà!!!
Nhưng cuộc đời đầu có dễ dàng như thế. Năm lớp 8, tui lại chuyển trường , không kịp nói với bạn ấy luôn. Lúc call qua message cho bạn ấy, tui đã định nói đừng lại để bạn ấy tìm một người bạn thân khác nhưng không thể. Vì thứ nhất là bọn tui có là bạn, đầu thể nói bỏ là bỏ liền. Thứ hai là vì bạn ấy rất tin tưởng tui, nghĩ rằng tui vẫn luôn yêu quý bạn ấy nhất, còn nói rằng tui không được chơi với ai thân hơn bạn ấy ( lại là tính chiếm hữu ) khiến tui khơi gợi thể nói rằng được. Cuối cùng.... là bạn ấy đang nắm giữ một người em yêu của tui, là quyển Sherlock Holmes tập 1 hơn 200k . Tui chỉ sợ rằng một khi nói kết thúc rồi thì bạn ấy sẽ ném luôn em yêu đi thôi.=((
Hiện tại, chuyện em yêu đã giải quyết xong, em đã về với gia đình thân yêu của mình. Nhưng từ đó lại có một chuyện khác. Là chẳng lẽ bây h tui mới nói chuyện kết thức với bạn ấy. Nhưng thế quá ác độc rồi. Bạn ấy vẫn xem em yêu đó như là kỷ vật của tui. Bây h lấy đi rồi lại lật mặt với bạn ấy, tui không có làm được
Hiện tại giữa bọn tui đang trong trạng thái thái "một người nhắn tin một người không dám rep" . Năm này tui lên lớp 9, cuối cấp rồi nên phải dành thời gian ông tập nên muốn giải quyết xong chuyện này.
Mọi người người giúp với ạ
Bạn giữ được tình bạn đó sau bao nhiêu lần chuyển nhà, chuyển trường thì mình phải công nhận đó là 1 tình bạn hết sức tuyệt vời đó, còn về phần tin nhắn thì mình nghĩ là bạn và bạn của bạn vẫn có thể nhắn tin bình thường mà. Mà mình nghĩ tình bạn này cũng không cần kết thúc đâu
Cảm ơn ông ơn bạn nhé
Sorry vì chen ngang nhưng @Ánh 01 là nữ nha bạn :p

Ánh 01

Banned
Banned
Thành viên
13 Tháng tám 2020
746
5,494
476
TB
Thái Bình
TH và THCS Đông Hoàng
Vụ " ông bạn" thì xin lỗi nhé @Ánh 01 tui gõ nhầm
Không sao đâu, nhầm là chuyện bình thường mà :D
Theo mình thì bạn nên nghĩ kĩ là có nên tiếp tục làm bạn với bạn đấy nữa không (lúc đấy bảo nghỉ chơi thì lại hối hận)
Nếu thấy không hợp thật thì có thể nói khéo để nghỉ chơi với bạn đấy luôn, mình nghĩ nếu bạn đấy quá phiền mới nên nói thế, chứ không lại làm tổn thương bạn đó
Mong bạn sẽ có quyết định phù hợp nhất với bạn thân và nếu có thể không làm tổn thương bạn đấy thì càng tốt.

Tứ Diệp Thảo TFBOYS

Học sinh
Thành viên
2 Tháng tư 2019
16
39
21
17
Nghệ An
THCS Nguyễn Trường Tộ
Không sao đâu, nhầm là chuyện bình thường mà :D
Theo mình thì bạn nên nghĩ kĩ là có nên tiếp tục làm bạn với bạn đấy nữa không (lúc đấy bảo nghỉ chơi thì lại hối hận)
Nếu thấy không hợp thật thì có thể nói khéo để nghỉ chơi với bạn đấy luôn, mình nghĩ nếu bạn đấy quá phiền mới nên nói thế, chứ không lại làm tổn thương bạn đó
Mong bạn sẽ có quyết định phù hợp nhất với bạn thân và nếu có thể không làm tổn thương bạn đấy thì càng tốt.
Thật sự là suy nghĩ rất lâu rồi, từ khi mình vẫn còn chơi với bạn ấy cơ. Bây h đã quyết định nghỉ chơi rồi nhưng mà không biết phải nói với bạn ấy như thế nào cả. Giỏi toán đốt văn anh bẩm sinh nên không biết phải làm thao :(:(

• Like
Reactions: Ánh 01

Ánh 01

Banned
Banned
Thành viên
13 Tháng tám 2020
746
5,494
476
TB
Thái Bình
TH và THCS Đông Hoàng
Thật sự là suy nghĩ rất lâu rồi, từ khi mình vẫn còn chơi với bạn ấy cơ. Bây h đã quyết định nghỉ chơi rồi nhưng mà không biết phải nói với bạn ấy như thế nào cả. Giỏi toán đốt văn anh bẩm sinh nên không biết phải làm thao :(:(
P/s: Nói thật là mình cũng không giỏi văn lắm, với lại mình cũng là người ngoài nên không thể hoàn toàn hiểu rõ câu chuyện của hai bạn được nên bạn tham khảo nhá
Mình nghĩ bạn nên nói “cảm ơn bạn đấy vì đã luôn chơi với mình trong nhiều năm qua. Thực sự đã cố gắng để chơi thân với bạn hơn nhưng có lẽ là không thể. Mình mong bạn có thể tìm được người bạn khác hiểu bạn hơn, hợp tính bạn hơn”

Ngô Đức Khánh

Học sinh
Thành viên
20 Tháng ba 2021
23
179
41
17
Bắc Giang
THCS Tân Dĩnh
Hồi cấp một tui có một người bạn. Nới sao nhỉ....thật ra cũng không thân lắm đâu. Tại vì bọn tui học chung 5 năm tiểu học, gần nhà nhau, hoàn cảnh giống nhau, nhưng mà tui cũng không thích bạn ấy lắm ( hơi bánh bèo, tính chiếm hữu cao lại hay dựa dẫm vào tôi) những mà cũng không có ai làm bạn nữa nên tui cũng không nói ra, tình cách cũng có thể thay đổi mà!!!:)
Nhưng cuộc đời đầu có dễ dàng như thế. Năm lớp 8, tui lại chuyển trường , không kịp nói với bạn ấy luôn. Lúc call qua message cho bạn ấy, tui đã định nói dừng lại để bạn ấy tìm một người bạn thân khác nhưng không thể. Vì thứ nhất là bọn tui đã là bạn, đầu thể nói bỏ là bỏ liền. Thứ hai là vì bạn ấy rất tin tưởng tui, nghĩ rằng tui vẫn luôn yêu quý bạn ấy nhất, còn nói rằng tui không được chơi với ai thân hơn bạn ấy ( lại là tính chiếm hữu ) khiến tui không thể nói ra được. Cuối cùng.... là bạn ấy đang nắm giữ một người em yêu của tui, là quyển Sherlock Holmes tập 1 hơn 200k :>(. Tui chỉ sợ rằng một khi nói kết thúc rồi thì bạn ấy sẽ ném luôn em yêu đi thôi.=((
Hiện tại, chuyện em yêu đã giải quyết xong, em đã về với gia đình thân yêu của mình. Nhưng từ đó lại có một chuyện khác. Là chẳng lẽ bây h tui mới nói chuyện kết thúc với bạn ấy. Nhưng thế quá ác độc rồi. Bạn ấy vẫn xem em yêu đó như là kỷ vật của tui. Bây h lấy đi rồi lại lật mặt với bạn ấy, tui không có làm được:(
Hiện tại giữa bọn tui đang trong trạng thái "một người nhắn tin một người không dám rep" . Năm này tui lên lớp 9, cuối cấp rồi nên phải dành thời gian ôn tập nên muốn giải quyết xong chuyện này.
Mọi người giúp với ạ
Hic, mk thì lại thuộc nhân vật người bn của bn đây, mk cx đang giữ kỉ vật của người bn thân đấy, nếu bn cứ giữ liên lạc vs người bn của bn như bình thường thì mk nghĩ mọi chuyện sẽ tốt hơn, và bn hãy nghĩ đến khi ra trường xem, lúc đó có thể người bn của bn đã thay đổi đc phần nào rồi thì sao??? bn vẫn có thể hẹn bn của bn ra ngoài uống nước, hay là đến nhà của bn ấy chs chẳng hạn, vậy nên mk nghĩ rằng bn pk học tập thật tốt đã, người bn của bn nếu là người bn tốt thì sẽ thông cảm cho bn mà, mà mk chắc rằng người bn của bn cx đang pk ôn thi để sau cx có thể tự hào, thoải mái nói chuyện với bn. Chúc bn thi tốt nha :333

Last edited:

Tứ Diệp Thảo TFBOYS

Học sinh
Thành viên
2 Tháng tư 2019
16
39
21
17
Nghệ An
THCS Nguyễn Trường Tộ
Hic, mk thì lại thuộc nhân vật người bn của bn đây, mk cx đang giữ kỉ vật của người bn thân đấy, nếu bn cứ giữ liên lạc vs người bn của bn như bình thường thì mk nghĩ mọi chuyện sẽ tốt hơn, và bn hãy nghĩ đến khi ra trường xem, lúc đó có thể người bn của bn đã thay đổi đc phần nào rồi thì sao??? bn vẫn có thể hẹn bn của bn ra ngoài uống nước, hay là đến nhà của bn ấy chs chẳng hạn, vậy nên mk nghĩ rằng bn pk học tập thật tốt đã, người bn của bn nếu là người bn tốt thì sẽ thông cảm cho bn mà, mà mk chắc rằng người bn của bn cx đang pk ôn thi để sau cx có thể tự hào, thoải mái nói chuyện với bn. Chúc bn thi tốt nha :333
Thật ra thì không phải mình muốn nghỉ chơi với bạn ấy luôn, chỉ là không muốn làm bạn thân nữa thôi. Bạn bè chúng ta có thể có nhiều những bạn thân thì đâu có nhiều đúng không!! Mình không muốn bạn ấy cứ chờ đợi mình mà bỏ qua những người bạn khác tốt hơn, biết đầu một trong số đó có thể trở thành thành tri kỷ của bạn ấy. Mình chỉ muốn nói lần sao để bạn ấy không xem mình là bạn thân nữa thôi

Ngô Đức Khánh

Học sinh
Thành viên
20 Tháng ba 2021
23
179
41
17
Bắc Giang
THCS Tân Dĩnh
Thật ra thì không phải mình muốn nghỉ chơi với bạn ấy luôn, chỉ là không muốn làm bạn thân nữa thôi. Bạn bè chúng ta có thể có nhiều những bạn thân thì đâu có nhiều đúng không!! Mình không muốn bạn ấy cứ chờ đợi mình mà bỏ qua những người bạn khác tốt hơn, biết đầu một trong số đó có thể trở thành thành tri kỷ của bạn ấy. Mình chỉ muốn nói lần sao để bạn ấy không xem mình là bạn thân nữa thôi
nói rằng: "Tớ nghĩ rằng, chúng ta vẫn chx đặt đến mức là bn thân đâu, vậy nên chúng ta chỉ nên làm bn thôi, đc ko?" thì sao???

Top Bottom