Chương trình học có wá khó với hs

Q

quekemmutd0

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình cũng cảm thấy khá nặng với hsinh chúng ta
Nếu học quá nhìu mà ko tiếp thu đc sẽ ra khó đạt đc hiệu quả và mục đích. Theo mình nếu là tổng thống( nếu thui đấy:D) mình sẽ ra kéo dài thời gian : 13 hoặc 14 năm trong 1 quá trình học sẽ dễ dàng hơn đối với hsinh chúng ta. Vừa dễ học cũng vừa cân đối giữa việc học và nghỉ ngơi. Nhưng cũng fải thông cảm với nhà nc vì đó là 1 vấn đề quá lớn ko thẻ giải quyết trong nay mai đc và còn rất nhìu vấn đề bấg cập. Còn với nhưng hs lười chưa định hướng đc việc học cũng rất khó khăn. Vì vậy đành fải lao vào mà học thui :khi (46):

N

nhungpro_196

bt

mình thấy trương trình học Văn lớp 7 cũng bình thường thôi. Nếu bạn chăm chỉ học tập và có thời gian biểu hợp lí thì không quá khó :)

L

linhlinh18

Mình cũng cảm thấy khá nặng với hsinh chúng ta
Nếu học quá nhìu mà ko tiếp thu đc sẽ ra khó đạt đc hiệu quả và mục đích. Theo mình nếu là tổng thống( nếu thui đấy:D) mình sẽ ra kéo dài thời gian : 13 hoặc 14 năm trong 1 quá trình học sẽ dễ dàng hơn đối với hsinh chúng ta. Vừa dễ học cũng vừa cân đối giữa việc học và nghỉ ngơi. Nhưng cũng fải thông cảm với nhà nc vì đó là 1 vấn đề quá lớn ko thẻ giải quyết trong nay mai đc và còn rất nhìu vấn đề bấg cập. Còn với nhưng hs lười chưa định hướng đc việc học cũng rất khó khăn. Vì vậy đành fải lao vào mà học thui :khi (46):

Mình cũng thấy vậy óa nếu bạn chăm chỉ và có 1 thời gian biểu hợp lí thì sẽ ko wá khó đâu, thậm chí chơi nhìu hơn học đoá hý hý:p:p:p

T

tranquynhanh96

mình cảm thấy cuối năm mình học quá...ngu.Chương trình rất nặng.Bao nhiêu đề cương+bài tập.Mình mong muốn chương trình học được gảm nhe bớt.Nh nam ngoái các anh chi đi trước đã hoc được thì nhất định mình sẽ làm đc như họ.Mình sẽ cố gắng.Chúc bạn sẽ đạt thành quả tốt HKII.

C

chuotnhatthuydungburatino

mình thấy trương trình học Văn lớp 7 cũng bình thường thôi. Nếu bạn chăm chỉ học tập và có thời gian biểu hợp lí thì không quá khó :)

Đâu có! Tui thấy chương trình học cũng bình thường thui mà! Chỉ cần nắm chắc kiến thức cơ bản. Làm thêm nhều bài tập thì với chương trình học như vậy là dễ rùi đó! Sao bạn ko xem những quyển SGK của các anh chị lớp lớn đó! Như vậy mới thực sự gọi là học. Với lại học sinh như chúng ta 24 tiếng làm thì ít, chủ yếu là ăn, chơi, và học. Tại sao ko biết tiết kiệm thời gian nhỉ?
Tất cả là do tâm lý của bạn mà ra đó thui! Dù sao cũng chúc bạn thành công và đạt kết quả tốt trong năm học này! (Còn đến sang năm thì sang năm lại chúc tiếp ;))
:):):):p:p:p

8

816554

mình cũng nghĩ vậy nhưng chỉ cần cố gắng là làm đc văn 7, với lại mong Mod chuyển sang mục thảo luận giúp ạ! để đây hok đúng lắm :D

N

namhuynhhoainam

Thế mây' bạn hs j` trong năm nay ne`, neu' G thi`chỉ mìn cai' ny` zoi'
Giải thíc h câu tục ngữ"Sách là ngọn đèn sáng bất diệt của trí tuệ con ng`"
ai lem` dc min` khen tai` kon` mun' min` bao thi ep nick chat chiu hong

N

namhuynhhoainam

seo co' anh chi nao` zup' dc em ko nghe may' anh chi binh` luan nghe ghê lem' ma`

Top Bottom