Sử 8 Chứng minh

Nguyễn Xuân Hòa 2010

Học sinh mới
Thành viên
5 Tháng sáu 2022
7
29
6
16
Hà Tĩnh

Nguyễn Thị Thu Hiền 13042006

Cựu TMod Sử
Thành viên
11 Tháng hai 2022
470
1
382
66
18
Hà Tĩnh
Có ý kiến cho rằng Phan Đình Phùng là ngôi sao sáng nhất trong bầu trời cách mạng cuối thế kỉ 19,e hãy làm rõ nhận định trên
Nguyễn Xuân Hòa 2010Cảm ơn bạn đã tham gia thảo luận tại team Sử. Sau đây mình xin gửi đến bạn bài làm tham khảo của mình nhé!
Bạn có thể tham khảo bài làm của mình qua link
Trên đây là phần trả lời của mình, bạn có thể tham khảo qua. Bên cạnh đó, bạn nên tham khảo thêm các câu trả lời khác (nếu có) và xem lại nội dung bài học trong SGK để có một bài hoàn chỉnh nhé! Nếu có bất kì thắc mắc nào, bạn có thể cmt ngay phía dưới, mình sẽ hộ trợ nhiệt tình.
Bên cạnh đó, bạn có thể xem lại kiến thức cơ bản của bài học: khu vực Tổng ôn kiến thức nh

Và bạn có thể tham khảo thêm kiến thức cơ bản các môn khác tại: https://diendan.hocmai.vn/threads/tong-hop-kien-thuc-co-ban-den-nang-cao-tat-ca-cac-mon.827998/

_haphuong36_

Cựu TMod Sử
Thành viên
15 Tháng mười 2019
995
2
1,484
151
17
Thái Bình
THPT Bắc Duyên Hà
Có ý kiến cho rằng Phan Đình Phùng là ngôi sao sáng nhất trong bầu trời cách mạng cuối thế kỉ 19,e hãy làm rõ nhận định trên
Nguyễn Xuân Hòa 2010Cảm ơn bạn đã tham gia thảo luận tại team Sử. Mình xin phép được nhắc lại câu hỏi của bạn: Có ý kiến cho rằng Phan Đình Phùng là ngôi sao sáng nhất trong bầu trời cách mạng cuối thế kỉ 19,e hãy làm rõ nhận định trên
Sau đây mình xin gửi đến bạn bài làm tham khảo của mình nhé!

- Phan Đình Phùng đã gạt hiềm khích riêng với Tôn Thất Thuyết, đứng ra kêu gọi, tập hợp binh sỹ, xây dựng nghĩa quân chống Pháp.
- Lãnh đạo khởi nghĩa Hương Khê cùng Cao Thắng. Cuộc khởi nghĩa được đánh giá là đỉnh cao trong phong trào Cần Vương, với trình độ tổ chức tương đối chặt chẽ, quy mô lớn, gây cho Pháp nhiều tổn thất. Thất bại của khởi nghĩa Hương Khê cũng đánh dấu sự kết thúc của cuộc đấu tranh chống thực dân Pháp dưới ngọn cờ phong kiến.
- Khi bị giặc bắt, doạ giày xéo mồ mả tổ tiên, bắt và doạ giết người thân nhưng ông quyết không đầu hàng, hi sinh vì dân tộc.

Trên đây là phần trả lời của mình, bạn có thể tham khảo qua. Bên cạnh đó, bạn nên tham khảo thêm các câu trả lời khác (nếu có) và xem lại nội dung bài học trong SGK để có một bài hoàn chỉnh nhé! Nếu có bất kì thắc mắc nào, bạn có thể cmt ngay phía dưới, mình sẽ hỗ trợ nhiệt tình.
Bạn có thể tham khảo thêm kiến thức cơ bản các môn khác tại:
TỔNG HỢP kiến thức cơ bản đến nâng cao tất cả các môn
Chúc bạn ngày mới tốt lành!

Top Bottom