Vật lí 10 Chứng minh công thức tính tốc độ trung bình trong chuyển động thẳng nhanh dần đều (1)

Master Kaeton

Học sinh
Thành viên
22 Tháng ba 2020
129
99
36
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mọi người có thể giúp mình chứng minh công thức ở đầu đề được hong:) Mình muốn hiểu được công thức tính quãng đường trong chuyển động thẳng nhanh dần đều, mà sgk mới họ chỉ đưa ra công thức, còn sgk cũ có chứng minh nhưng nó lại liên quan đến công thức (1) mà mình đọc mãi vẫn chưa hiểu cách chứng minh công thức (1). Mình cảm ơn nhiều <3

Sắp thi giữa kì ròi mà vẫn chưa có tí lý nào vào đầu :)

• Like
Reactions: newt21

newt21

Cựu TMod Vật lí
Thành viên
17 Tháng tư 2022
592
1
509
126
Hà Nội
Mọi người có thể giúp mình chứng minh công thức ở đầu đề được hong:) Mình muốn hiểu được công thức tính quãng đường trong chuyển động thẳng nhanh dần đều, mà sgk mới họ chỉ đưa ra công thức, còn sgk cũ có chứng minh nhưng nó lại liên quan đến công thức (1) mà mình đọc mãi vẫn chưa hiểu cách chứng minh công thức (1). Mình cảm ơn nhiều <3

Sắp thi giữa kì ròi mà vẫn chưa có tí lý nào vào đầu :)
Master Kaetonbạn có thể nói rõ công thức nào được không vì công thức của tốc độ trung bình đơn giản là tổng quãng đường đi được chia tổng thời gian

Chúc bạn học tốt
Tham khảo thêm tại Chuyên đề chuyển động cơ

Last edited:
Top Bottom