Toán Chuẩn bị cho kỳ thi chọn đổi tuyển QG

ldc2305

Học sinh
Thành viên
4 Tháng tám 2021
4
8
21
Lào Cai
APC - Gia Lai
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Dạ vài tháng tới em có kì thi chọn đtqg ấy ạ @@ nhưng mà em đang rối nhiều chuyên đề lắm ạ, em đang không biết nên sắp xếp ôn tập từ thế nào (vì độ rộng của các chuyên đề ấy ạ) dạ cho em hỏi mọi người ôn tập như thế nào ở mỗi chuyên đề vậy ạ?

Timeless time

Cựu Phụ trách nhóm Toán
Thành viên
19 Tháng tám 2018
2,749
6,037
596
23
Thái Bình
Đại học Y Dược Thái Bình
Dạ vài tháng tới em có kì thi chọn đtqg ấy ạ @@ nhưng mà em đang rối nhiều chuyên đề lắm ạ, em đang không biết nên sắp xếp ôn tập từ thế nào (vì độ rộng của các chuyên đề ấy ạ) dạ cho em hỏi mọi người ôn tập như thế nào ở mỗi chuyên đề vậy ạ?
ldc2305Chị thì không có kinh nghiệm cho việc này nhưng giới thiệu cho em 2 bạn vừa thi QG xong nè
@Mộc Nhãn , @Blue Plus 2 em vào chia sẻ kinh nghiệm cho bạn ấy nhé

7 1 2 5

Cựu TMod Toán
Thành viên
19 Tháng một 2019
6,871
11,475
1,141
Hà Tĩnh
THPT Chuyên Hà Tĩnh
ldc2305Kì thi chọn đtqg ở nơi em như thế nào nhỉ :p
Nếu như kì thi đó đúng chuẩn như kì thi học sinh giỏi quốc gia luôn á, thì nó sẽ có 2 ngày.
Ngày 1 bao gồm 4 phần là giải tích, đại số, hình học, còn phần cuối có thể số học hoặc tổ hợp.
Còn ngày 2 gồm số học, hình học và tổ hợp.
Theo thứ tự chuyên đề từ khó tới dễ thì mình nghĩ bạn nên bắt đầu từ phần giải tích, sau đó đại số, hình học rồi đến tổ hợp và số học nhé.
Phần giải tích thì sẽ học về giới hạn và dãy số.
Tiếp đến là đại số thường sẽ có phương trình hàm hoặc đa thức nhé.
Phần hình học thì khá là rộng nên mình nghĩ phần này học các chuyên đề kết hợp luyện bài tập.
Còn cuối cùng là tổ hợp với số học thì học cuối cùng, vì phần này thường nằm cuối đề nên phụ thuộc vào người làm chứ không hẳn cứ học là giỏi nhé :v

2712-0-3

Cựu TMod Toán
Thành viên
5 Tháng bảy 2021
1,068
1,740
206
Bắc Ninh
THPT đợi thi
Kì thi chọn đtqg ở nơi em như thế nào nhỉ :p
Nếu như kì thi đó đúng chuẩn như kì thi học sinh giỏi quốc gia luôn á, thì nó sẽ có 2 ngày.
Ngày 1 bao gồm 4 phần là giải tích, đại số, hình học, còn phần cuối có thể số học hoặc tổ hợp.
Còn ngày 2 gồm số học, hình học và tổ hợp.
Theo thứ tự chuyên đề từ khó tới dễ thì mình nghĩ bạn nên bắt đầu từ phần giải tích, sau đó đại số, hình học rồi đến tổ hợp và số học nhé.
Phần giải tích thì sẽ học về giới hạn và dãy số.
Tiếp đến là đại số thường sẽ có phương trình hàm hoặc đa thức nhé.
Phần hình học thì khá là rộng nên mình nghĩ phần này học các chuyên đề kết hợp luyện bài tập.
Còn cuối cùng là tổ hợp với số học thì học cuối cùng, vì phần này thường nằm cuối đề nên phụ thuộc vào người làm chứ không hẳn cứ học là giỏi nhé :v
Mộc NhãnAnh thi tốt k anh =) **
Mà cái này, nếu mà bạn có kế hoạch rùi thì có thể hỏi thầy cô dạy mình cho dễ. Hoặc là coi lại đề các năm để học theo dạng

Top Bottom