Sinh [ Chú ý ] Cách thức để đăng các bài thảo luận

Thảo luận trong 'BẢNG TIN - PHÒNG SINH HOẠT CHUNG' bắt đầu bởi H.Bừn, 4 Tháng hai 2020.

Lượt xem: 214

1. H.Bừn

H.Bừn Mod Sinh học Cu li diễn đàn

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Hiện tại trong box Sinh có khá nhiều các topic có nội dung về thảo luận, tham khảo,.. có tính chất học thuật của bộ môn Sinh học. Nhưng trong số đó có rất ít các topic có nội dung chuyên sâu và thu hút sự tương tác của thành viên.

Các topic sau này về thảo luận hay tham khảo sẽ phải đăng trong [ Thảo luận chung] của từng lớp trong box Sinh, nếu không sẽ được di chuyển mà không thông báo.

Sau đây là một số qui định cần tuân thủ khi đăng bài :

1/ Nội dung khi đăng cần phải được đầu tư, hạn chế các bài viết có nội dung không chính xác, hời hợt, mang tính chất câu like,...

2/ Các bài viết tham khảo cần phải ghi rõ nguồn, không dẫn link ngoài.

3/ Thành viên bình luận trong topic không nên spam, nội dung không có tính chất góp ý, ... v.v

Ngoài ra tất cả topic đều phải tuân theo đúng Nội quy diễn đàn HOCMAI - HMForum
    Link nội quy : [ https://diendan.hocmai.vn/threads/n...mOKp_qeIZ-6S4GbR1ajIr9BFzmCF6UGWnTobV68r5bdF4 ]

Mọi người có thể tham khảo một số bài viết Thảo luận của @Ng.Klinh để có thể có một topic thật hay nhé :>

P/s : Mọi người có thể góp ý chung của mình tại đây nếu còn thấy có gì chưa ổn nhé !

Last edited: 4 Tháng hai 2020
    Ng.Klinh, ~ Hồng Vân ~, ~ Su Nấm ~2 others thích bài này.
  2. mbappe2k5

mbappe2k5 Học sinh tiến bộ Thành viên HV CLB Lịch sử

Trường học/Cơ quan:
    THPT chuyên Hà Nội - Amsterdam

Bạn ơi, nhưng cái box bạn nói ([Bảng tin - Phòng sinh hoạt chung]) chỉ dành cho BQT đăng thôi mà, sao mà thành viên thường như mình có thể động đến được?

Đỗ HằngH.Bừn thích bài này.
  3. Đỗ Hằng

Đỗ Hằng Mod Sinh học Cu li diễn đàn

Trường học/Cơ quan:
    THCS Hợp Thành

Thảo luận chung của từng lớp mà em, tức là thuộc vào lớp nào thì đăng ở lớp đó, phần Box Chủ đề là thảo luận chung

4. mbappe2k5

mbappe2k5 Học sinh tiến bộ Thành viên HV CLB Lịch sử

Trường học/Cơ quan:
    THPT chuyên Hà Nội - Amsterdam

Tại lúc trước bạn @H.Bừn bảo là vào cái box [Bảng tin - Phòng sinh hoạt chung] vốn dành cho BQT nên em mới thắc mắc thôi ạ, chị có thể xem lịch sử chỉnh sửa của bạn ý ạ.

Đỗ Hằng thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted