Chú mừng sinh nhật em gái Kira_l

Status
Không mở trả lời sau này.
M

meo_kute9x

chúc bạn sinh nhật vui vẻ nha dù ta chưa wen nhưng tó mong sau nì trở thành ban tốt trên học mãi nha

P

proechcom

Thân gửi kira *-*

Ba kiểu sống
Một thầy giáo dẫn học sinh đi chơi thuyền trên hồ. Khi thuyền ra giữa hồ, thầy giáo hỏi: “Đố các em, cái gì mà đi nhanh hơn cả ánh sáng, chỉ trong chớp mắt nó có thể vượt qua được cả dải Ngân hà để đến một nơi rất xa, rất xa?”.

Học sinh tranh nhau trả lời: “Em biết rồi, em biết rồi, đó chính là sự suy nghĩ”.

Thầy giáo gật đầu tỏ ý hài lòng: “Thế còn cái gì đi chậm hơn cả rùa bò, khi hoa cỏ mùa xuân đã tranh nhau đua nở nhưng nó vẫn còn dừng lại ở mùa đông; Khi mái đầu đã điểm bạc nhưng nó vẫn còn là một đứa trẻ. Đó là cái gì vậy?”.

Tất cả học sinh đều ngây người, không đoán nổi.

“Còn nữa. Cái gì không tiến cũng không lùi, không sinh cũng không tử, luôn trôi nổi ở một điểm cố định. Ai có thể nói cho thầy biết đó là gì không?”

Học sinh nhìn nhau, nhưng lần này cũng không trả lời được.

“Tất cả đều là suy nghĩ! Và chúng được thể hiện theo ba cách khác nhau hay đó cũng là ba kiểu sống khác nhau” – Thầy giáo nói.

Nhìn qua một lượt những học sinh đang chăm chú lắng nghe, thầy giáo giải thích tiếp: “Kiểu thứ nhất có cách sống tích cực: Những người này luôn không ngừng phấn đấu vươn lên, trong tim họ tràn đầy niềm hy vọng vào ngày mai. Họ không bị trói buộc bởi thời gian và không gian. Họ giống như một mũi tên đã được bắn đi, sẽ có một ngày họ đi nhanh hơn tốc độ của ánh sáng và trở thành chúa tể của vạn vật”.

“Kiểu thứ hai là của những kẻ lười biếng: Họ luôn tụt hậu phía sau người khác, nhặt nhạnh những thứ người khác vứt đi. Những con người này chắc chắn sẽ bị lãng quên”.

“Kiểu sống thứ ba là kiểu nửa tỉnh nửa mê: Khi một người không còn cố gắng nữa, sống một cuộc sống tạm bợ, số phận của anh ta đã bị đóng băng và sẽ không còn vận may nào đến gõ cửa nhà anh ta nữa. Không vui vẻ mà cũng chẳng đau khổ: đây là một cuộc sống thật bi thương, nó giống như chiếc vỏ rỗng của con sứa, trôi dạt dưới biển, không sống trong đời sống hiện thực cũng không sống trong mộng tưởng…”
+Kira thân mến ,hãy sống kiểu sống thứ nhất nhé ,hãy gạt những chuyện xấu ngày hôm nay qua 1 bên mà bắt tay vào thực hiện một kế hoạch lớn đó là "xây dựng một con đường hoàn hảo hơn cho cuộc sống ,tiến bước thật nhanh và không bao giờ nản lòng chỉ vì 1 cú ngã , chúc cậu luôn vui vẻ và sống tích cực
:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-
@bạn : proechcom

K

kira_l

@ chj phalai : :-> cho chj iu xơi ké luôn :-X

@ miko : cám ơn bạn iu :-* tha thứ cho bạn iu cái việc viêm màng túi :-*

@ anh goro : cũng đâu khó khăn gì khi nào em chỉ cho :))

cám ơn anh hén

@ girlkute : cám ơn bạn nhiều :D quà đẹp hén !

@ chj giày :-* : cái bánh nào cũng có chữ mới :-*

cái xe chẹp ế ;))

ai cũng tăgj tedy :-*

@ chj sil : hoa chẹp ế :-* cám ơn chj nhá !

@ phố : vào góp vui đi :-*

@ stary : ;)) sao lại có noel nhở :D

dù sao cũng cám ơn em hén :-*

@ bee : iu quá :)) giá như nó là sự thật :))

@ Nhung : quà của em mang giá trị hiện thực :-j thật =)) iu quá :-*

@ mèo : cám ơn nhá !

@ ếch : ôi ếch iu :-* món quà ý nghĩa ghê :-*

kido sẽ làm theo ếch :-*

A

anh_anh_1321

chúc em sinh nhật vui vẻ nhé
chị ko có quà gì cho em, chị xin lỗi, đã ko có quà mà lại cho em 1 tin buồn về ng` như chị :(
đừng giận chị nha
chúc em đc nhiều quà và học thật giỏi (đừng học ngu như chị là đc)

@ếch và kira: tặng quà đó cho chị nứa nhá, chị đang rất rất cần nó đấy

K

kira_l

@ chj iu : cám ơn chj iu nhá

đọc bài của chj iu viết về mẹ hay lắm

chj cứ lấy mẹ chj ra làm nguồn động viên lớn lao nhất đi chj

còn đối với em

chj là tấm gương cho em để em học tập , em tự hào vì có người chj như chj mà !

đừng buồn nữa nghen chj !

nhìn về phía trc cà

tươg sáng lắm :D

M

merimi

sướng ghê gớm

2 người làm sinh nhật cho:D

thông cảm nha hôm kia mua cho cậu cái bất động sản giờ sạt nghiệp ròy:D

nhưng mà vẫn hôk quên câu CHÚC MỪNG SINH NHẬT:p

I

ILoveNicholasTeo

happy birthday yo kira_l
chị đưa DBSK đến chúc mừng sn em nè ^^

K

kira_l

@ meri : thank nhá :p

muốn làm cho sạt nghiệp hơn :p

@ chj nicolas : hố hố khửa khửa ( nụ cười man rợn :)) )

có chj iu là hiểu em thôi :"> .

T

thuyan9i

CÓ NGƯÒI QUÊN MÌNH ÒI

hic

đành thôi chả biết làm gì vậy

ngưòi ta ko nhớ biết làm thế nào

K

kira_l

@ chj an iu quý quên sao đc chj iu mừ :-*

người gì tý đã nogs thế :-*

iu ko hết đó mừ :-*