English THCS Chủ điểm ngữ pháp tiếng Anh

Nguyễn Thị Ngọc Bảo

Cựu TMod tiếng Anh | CN CLB Địa Lí
Thành viên
28 Tháng tám 2017
3,161
2
4,577
644
20
Nghệ An
Nghệ An
๖ۣۜɮօռìǟƈɛ❦
Cho mình xin vài chủ điểm ngữ pháp nâng cao mà thầy cô không dạy để thi hsg Anh 9 với ạ.
Cảm ơn mọi người.
BrizatchBởi mỗi thầy cô có mỗi cách dạy nên mình cũng không rõ lắm. Nhưng bạn có thể tham khảo các đề thi HSG của trường mình, tỉnh mình trong các năm vừa qua. Làm thử, rồi nếu có chỗ nào còn thiếu sót, chưa tự tin về ngữ pháp đó thì hãy ôn kỹ lại nè.
Nếu có thời gian, hãy ghé xem đề thi các tỉnh tại Đề thi HSG tỉnh 9 - 12. Ngoài ra, bạn hãy ôn thêm các cụm từ khó để dễ dàng hơn trong phần Viết lại câu nhé. [TIPs] Rewrite the sentences là một topic hay về dạng bài này. Bạn cũng có thể cân nhắc các tài liệu mà 1 BQT đã dùng rất hiệu quả nhé Series Ôn thi chuyên Anh. Chúc bạn học tốt!

Tannie0903

Cựu Mod Tiếng Anh
Thành viên
8 Tháng mười hai 2021
1,168
1,176
181
20
Nghệ An
Cho mình xin vài chủ điểm ngữ pháp nâng cao mà thầy cô không dạy để thi hsg Anh 9 với ạ.
Cảm ơn mọi người.
BrizatchMình nghĩ nếu là thầy cô bồi dưỡng hsg thì họ sẽ nghiên cứu và phân tích đề của tỉnh rồi. Nhưng nếu bạn muốn học thêm những ngữ pháp kiểu độc đáo trong đề thì nên ôn luyện các đề năm trước và đề của tính khác nữa. Bạn cũng có thể tham khảo cuốn 30/4 nhưng chỉ nên làm chọn lọc gặp các câu khó quá và khác cấu trúc đề thi hsg có thể bỏ qua vì quyển này có nhiều kiến thức khó.

Chúc bạn học tốt, tham khảo thêm các topic ôn luyện hsg và kinh nghiệm ôn thi ở đây nhé:
Ôn thi HSG
[NHẬT KÝ] 1 Ngày Học Tiếng Anh Của BQT Box Ngoại Ngữ

Top Bottom