Cuộc sống Chủ đề 20: Kỹ năng xây dựng niềm tin

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào các em.
Không biết các bạn thấy chủ đề hôm nay như thế nào, nhưng chị thấy chủ đề này ở thời điểm hiện tại sẽ giúp cho các bạn rất nhiều trong cuộc sống, cũng như trong công việc sau này.

Lấy một ví dụ đơn giản nhé: Em muốn mượn bạn mình một cuốn sách rất hay mà bạn ý rất quý. Nếu như thông thường sẽ rất khó để mượn được đúng không nào? Tuy nhiên nếu các em tạo được niềm tin cho bạn rằng: mình sẽ giữ gìn và trả đúng thời gian thì việc được đọc cuốn sách đó là không hề khó đúng không nè :D

Đấy chỉ là 1 ví dụ nho nhỏ để bắt đầu chủ đề hôm nay: Kỹ năng xây dựng niềm tin :D

Thêm tiêu đề.jpg

1. Hãy nói ra những lời chân thật.
Không thể phủ nhận được rằng những lời nói chân thật luôn đem lại thiện cảm của người đối diện. Nên với bước đầu xây dựng niềm tin cũng thế, nếu các em tạo được thiện cảm thì bước đầu chúng ta đã thành công rồi nè :D

2. Hãy tin một niềm tin mãnh liệt vào việc bản thân đang làm
Làm sao mà người khác có thể tin em khi em lại không có niềm tin vào chính mình đúng không nào? Nên chắc chắn rằng: Các em phải hoàn toàn tin tưởng chính mình, cố gắng 200 - 300% để lên kế hoạch và thực hiện. :D Như việc đứng trước mọi người để thuyết trình một vấn đề gì cũng thế: Hãy luôn nhắc bản thân: Mình sẽ làm được!!!

3. Sau tất cả, hãy bày tỏ quan điểm của bản thân một cách rõ ràng và ngắn gọn.
quay lại ví dụ nhỏ ban đầu, sau khi các em đã thực hiện bước 1,2 thì chần chờ gì nữa đến với bước 3 thôi nào :D Em chỉ cần nói ra lý do muốn mượn + thời gian CHẮC CHẮN sẽ trả cho bạn của mình, tất nhiên là không thể không kèm theo lời hứa sẽ giữ nguyên trạng cho cuốn sách, thì mọi chuyện đều có thể đúng không nào? :D

Kỹ năng xây dựng niềm tin giúp các em rất nhiều sau này, nếu các em có được thì quãng thời gian đi học, đi làm của các em sẽ dễ thở hơn đôi phần.
Chúc các em thành công!
Chúc các em luôn ĐỦ! :D

nguyenngoc213

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tám 2021
239
1,157
111
16
Thái Bình
thcs lê danh phương
lời nói không mất tiền mua lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau cứ cố gắng đi vì ông trời không bất công với ai đâu

Top Bottom