Kỹ năng Chủ đề 18 - Hãy rèn luyện bản thân để mạnh mẽ hơn

Bùi Thị Diệu Linh

Cựu Mod Cộng Đồng
Thành viên
5 Tháng chín 2017
2,748
6,413
651
Quảng Ninh
THPT Lê Hồng Phong
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Ai rồi cũng phải đi qua tuổi trẻ, hiểu cách đối mặt với đau thương mà không phải chạy trốn, hiểu cách người ta phán xét mình mà vẫn làm ngơ. Ai cũng sẽ mơ mộng rằng có một người yêu mình chân thành và đến để che chở những thứ đó cho mình. Nhưng... đó cũng chỉ là mơ mộng cho đến khi bạn nhận ra bạn vẫn chỉ đơn lẻ giữa dòng đời, cuộc sống chỉ chờ sơ hở để xô ngã bạn thôi. Phải mạnh mẽ lên, chờ người mình thương đến và tựa vào họ mà khóc, khóc thật to, để tuôn trào hết sự khổ đau mà bản thân phải chịu đựng trong những tháng ngày mơ mộng.

1. Điều khiển thật tốt cảm xúc của bản thân
Việc bạn cần làm đâu tiên để có thể mạnh mẽ đó chính là biết điều khiển cảm xúc bản thân, đừng để chúng dễ dàng phải hứng chịu tổn thương. Nhưng nếu bạn đang trong tâm trạng đau buồn, thì hãy khóc thật to lên, khóc thật lớn đừng giữ trong lòng. Điều đó sẽ giúp bạn làm trôi đi những cảm xúc xấu xí, bỏ qua bao phiền muộn đẻ tiếp tục đứng dậy, mạnh mẽ bước tiếp.

2. Học cách chia sẻ yêu thương
Hãy chia sẻ yêu thương tới mọi người. Chỉ giữ yêu thương cho bản thân để rồi đến một lúc nào đó yêu thương quay lưng với bạn và thế là cuộc đời có thể xô ngã bạn. Hãy nhớ "nhận, chia sẻ và lan tỏa" luôn luôn là thứ khiến ta mạnh mẽ. Chia sẻ yêu thương là gì? Chính là trao gửi yêu thương của chúng ta cho mọi người. Khi bạn đã trao gửi yêu thương của chúng ta đi thì bạn sẽ cảm thấy cuộc đời có những thứ đáng yêu hơn bạn tưởng, bạn bè sẽ đến với bạn một cách chân thành. Khi đó bạn sẽ không cảm thấy cô đơn nữa, khi mà đã có nhiều bạn bè bạn sẽ nhận được nhiều sự che chở hơn, cuộc đời sẽ khó khăn hơn với bạn.

Để mạnh mẽ hơn sẽ có rất nhiều cách, phía bên trên chỉ là hai trong số đó. Điều quan trọng là bạn hãy lựa chọn những cách phù hợp với bản thân để trở nên mạnh mẽ hơn.
Hãy chia sẻ cách khiến bạn mạnh mẽ hơn cho các thành viên Diễn đàn HOCMAI cùng tham khảo các bạn hen!
Love all! <3
Chúc các bạn sớm mạnh mẽ hơn. ♥

Duy Amata

Học sinh
Thành viên
19 Tháng tám 2018
118
99
36
19
TP Hồ Chí Minh
đời nguời
Đó là đối với bạn thôi con mình thấy về việc kiềm chế cảm xúc của mình thì lại không giỏi mấy bởi vì mình đôi lúc nóng giận vì chuyện nhỏ nhặt mà

Last edited by a moderator:

wyn.mai

Cựu Mod Văn
HV CLB Địa lí
Thành viên
9 Tháng năm 2020
2,043
8,868
726
Lâm Đồng
Lý Tự Trọng
danh ngôn rất ý nghĩa, cảm ơn bạn nhìu nha, giờ mình mới thấy mình là một con người đáng ghét, chỉ mún hạnh phúc là của một mình mình

giờ mình mới biết, mình là một người rất khó kiềm chế bản thân, cứ thuận theo bản tính thui à, cứ tức ai là nóng giận, cái kiểu như giận cá chém thớt á

Last edited by a moderator:
Top Bottom