English THCS Choose the word or phrase that is incorrect

daothuan5863

Học sinh mới
Thành viên
13 Tháng mười một 2021
113
36
11
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mn xem mình làm đúng chưa và giải thích nữa nhé

1. The ancient Egyptians believed that the cats were blessed and kept several in their home as homage to the gods
=> ancient Egyptian

2. Many people take classes in the art of self-defense, for which the stretching, strengthening, and tumbling involved are excellent exercise
=> exercises

3. Wild animals are endangered not only by hunting but also by predators, pollution, and many of collectors of zoo specimens who encroach on their territory
Câu này mình chưa làm được

4. Baseball is the oldest of and one of the most popular of American professional sports
=> oldest

5. Subject to partial or voluntary control are the responses we call respiration, heartbeat, and reflex
Câu này mình chưa làm được

Hien Dang

Cựu Mod tiếng Anh
Thành viên
2 Tháng chín 2021
836
1
858
136
21
Nam Định
NEU
  • Like
Reactions: daothuan5863

daothuan5863

Học sinh mới
Thành viên
13 Tháng mười một 2021
113
36
11
Bạn cho mình hỏi câu 2 dịch thế nào ạ. Mình ko hiểu "for which" với "involved" mang ý gì

Hien Dang

Cựu Mod tiếng Anh
Thành viên
2 Tháng chín 2021
836
1
858
136
21
Nam Định
NEU
Bạn cho mình hỏi câu 2 dịch thế nào ạ. Mình ko hiểu "for which" với "involved" mang ý gì
câu 2 mình nghĩ sửa for which thành in which bạn nhé, vì là involved in chứ không có involved for.
Còn câu này dịch tạm là "Nhiều người tham gia các lớp học về nghệ thuật tự phòng vệ, mà việc giãn cơ, luyện tập sức mạnh, nhào lộn bao gồm trong đó là những bài luyện tập rất tốt"

Top Bottom