chọn trường THPT nên chuyên hay thường

anhxtanh1411

Học sinh mới
Thành viên
12 Tháng ba 2017
14
0
11
21

anhthudl

Cựu Kiểm soát viên|Ngày hè của em
Thành viên
8 Tháng mười hai 2014
673
1,121
321
Đắk Lắk
THPT Trần Quốc Toản
Mik bây giờ lớp 9 sang năm thi thpt
Mọi người góp ý kiến cho mình nên chọn chuyên hay thường
Cô , bố , mẹ mình bảo thi đại học thì dân chuyên thiệt hơn dân thường
Còn mik thì muốn thi chuyên
Ôi rối hết cả óc
Tại sao dân chuyên lại thiệt hơn dân thường???o_O
- Mình nghĩ thi chuyên sẽ có lợi hơn, vì được học tập trong 1 môi trường tiên tiến nè, thầy cô có trình độ chuyên môn cao hơn, bạn bè "đẳng cấp" hơn, ra trường với 1 tương lai "sáng ngời ngợi" ! - Trích lời nói của mama mình! :D

• Like
Reactions: anhxtanh1411

anhxtanh1411

Học sinh mới
Thành viên
12 Tháng ba 2017
14
0
11
21
Tại sao dân chuyên lại thiệt hơn dân thường???o_O
- Mình nghĩ thi chuyên sẽ có lợi hơn, vì được học tập trong 1 môi trường tiên tiến nè, thầy cô có trình độ chuyên môn cao hơn, bạn bè "đẳng cấp" hơn, ra trường với 1 tương lai "sáng ngời ngợi" ! - Trích lời nói của mama mình! :D
bạn ơi , thi đại học là thi 6 môn mà dân chuyên chỉ học chuyên 1 môn nên sẽ học lệch , còn dân thường thì học đều tất cả các môn

anhthudl

Cựu Kiểm soát viên|Ngày hè của em
Thành viên
8 Tháng mười hai 2014
673
1,121
321
Đắk Lắk
THPT Trần Quốc Toản
bạn ơi , thi đại học là thi 6 môn mà dân chuyên chỉ học chuyên 1 môn nên sẽ học lệch , còn dân thường thì học đều tất cả các môn
Gì? =.=
Học trường chuyên đâu đồng nghĩa với việc học mỗi 1 môn. Các môn kia cũng học chứ! TD, GDQP có tất!:rolleyes:

anhxtanh1411

Học sinh mới
Thành viên
12 Tháng ba 2017
14
0
11
21
Nếu có điều kiện thì nên học chuyên e à. Ở đó môi trường học tập là tốt nhất rồi. (Chỉ sợ bị áp lực thôi).
cám ơn lời khuyên , nhưng mik là con trai ( chỉ chọn nhầm là nữ thôi ) nên gọi = bạn đc rồi

Gì? =.=
Học trường chuyên đâu đồng nghĩa với việc học mỗi 1 môn. Các môn kia cũng học chứ! TD, GDQP có tất!:rolleyes:
uk , nhưng học môn chuyên là chủ yếu

Last edited by a moderator:
Top Bottom