chọn nghành, chọn nghề

C

congchuatieuquy

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

hiện tại mình đang là học sinh cuối năm lớp 11 rùi, năm sau vào tầm này là đang chuẩn bị thi DH rùi khối B thì mình xác định là thi y rùi còn khối A mình chưa biết chọn trường gì mình đang băn khoăn giữa trường và 2 nghành nghề
1 là trường Công Nghệ thông tin - DHQG HN- khoa học máy tính
2 là trường Khoa học xã hội và nhân văn - DHQG HN- tâm lí học
các bạn xem mình nên chọn trường nào?

T

thuyhoa17

Bạn chưa biết mình thích cái nào hơn à?

Tại sao bạn lại xác định 2 ngành đó mà ko phải là ngành khác? Ngoài thích ra thì con lý do gì khác nữa ko?

C

congchuatieuquy

Bạn chưa biết mình thích cái nào hơn à?

Tại sao bạn lại xác định 2 ngành đó mà ko phải là ngành khác? Ngoài thích ra thì con lý do gì khác nữa ko?

à mình thích công nghệ thông tin hơn nhưng m.n xung quanh khuyên mình con gái thì không nên đi theo nghành đó, nên mình mới chọn nghành tâm lí học có đứa bạn thân của mình bảo mình nên học nghanhf đó vì mình đôi lúc cũng hiểu tâm lí ng #
ngoài 2 nghành đó ra mình còn thích kinh tế chính trị của DHQG-HN
nhưng so với 2 nghành kia thì mình thích hơn
có lẽ mình chọn 2 nghành đó có lẽ vì thích thui :):D

N

nangtinhkhoi

Theo mình học ngành gì là do sự đam mê, sở thích của bạn thôi. Nhưng tớ nghĩ con gái nên chọn ngành kinh tế (kế toàn, tài chính ngân hàng, kinh tế đối ngoại, tiếng anh thương mại...)thì dễ xin việc hơn :d

Top Bottom