Chọn ngành Đại học

K

kachita

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Năm nay em lên lớp 12... Kết quả học tập các môn cũng ngang nhau nhưng môn học tốt nhất của em là môn Anh...
Em vẫn còn phân vân trong việc chọn ngành thi ĐH, các bạn học lẫn bản thân em cũng nghĩ em sẽ chọn khối D, nhưng quả thật em ko bik nên chọn ngành nào, cũng ko bik mình có hứng thú vs ngành nào...
Giờ em đang lo lắng lắm...
Các anh chị có thể cho em vài lời khuyên đc ko?

D

doduchuong

quan trọng là e thích ngành nào thui, e thử xem tính cách e phù hợp với những ngành có tính chất như thế nào , e có thích sự năng động không? hay là một ngành nào đó phù hợp với tính cách của mình, chị nghĩ như vậy sẽ hợp lí hơn đấy! e cũng thi khối D đúng hok? chị cũng thi khối D nè, chị vừa thi xong rùi, có gì muốn hỏi thì cứ pm cho chị, chị rất sẵn lòng giúp đỡ! chúc e thành công!

K

kachita

quan trọng là e thích ngành nào thui, e thử xem tính cách e phù hợp với những ngành có tính chất như thế nào , e có thích sự năng động không? hay là một ngành nào đó phù hợp với tính cách của mình, chị nghĩ như vậy sẽ hợp lí hơn đấy! e cũng thi khối D đúng hok? chị cũng thi khối D nè, chị vừa thi xong rùi, có gì muốn hỏi thì cứ pm cho chị, chị rất sẵn lòng giúp đỡ! chúc e thành công!
Chị còn thi khối nào nữa ko ạh?
Ngoài sư phạm ra em thật k bik mình còn thích ngành nào nữa...
Nhưng sư phạm cũng như vô số các ngành khác, cũng phân ra rất nhìu, em k bik nên chọn cái nào nữa...

D

doduchuong

không, chị chỉ thi khối D thui, chị thi vào học viện hàng không đó e, học sư phạm thì có nhiều cái lợi nhưng cũng có nhiều vấn đề bất cập lắm e ak. nhưng mà an toàn nhất thì vẫn là sư phạm, nếu e muốn thử sức thì có thể thi vô ngành du lịch cũng đc, chị thấy ngành này cũng thú vị đấy, hoặc là e học luật cũng đc

K

kachita

không, chị chỉ thi khối D thui, chị thi vào học viện hàng không đó e, học sư phạm thì có nhiều cái lợi nhưng cũng có nhiều vấn đề bất cập lắm e ak. nhưng mà an toàn nhất thì vẫn là sư phạm, nếu e muốn thử sức thì có thể thi vô ngành du lịch cũng đc, chị thấy ngành này cũng thú vị đấy, hoặc là e học luật cũng đc
Bất cập khi học sư phạm mà chị nói đến là những ji thế?

L

lua_xanh_tham

Nếu bạn còn phân vân chọn nghề nghiệp, sao không thử vào những trang trắc nghiệm hướng nghiệp nhỉ? Mình cũng vừa thi ĐH xong nè, mình thi kinh tế. :) Mình dùng thuyết trắc nghiệm của John Holland và trang assessment (trang này nếu mình không trả phí thì chỉ được nghe người ta giải đáp một phần thôi, nhưng mình thấy vậy là qua đủ :) -- search trên Google đó, bạn có thể tìm kiếm thêm... Vào những trang này mình sẽ biết được sở thích, năng khiếu bẩm sinh của mình chỉ đơn giản bằng cách thư giãn và trả lời những câu hỏi gợi ý mà không cần suy nghĩ nhiều. Chúc may mắn nhé! :)>-

Top Bottom