Chọn khối nào để thi

T

thanhduc20100

Vâng ạ ! Tức là năm nay chị thi ạ? Cho em hỏi chị định thi trường gì khối d ạ? Em muốn theo ngành tiếng anh thương mại của đại học kinh tế quốc dân nhưng điểm khá cao, tiêng anh lại ko nhân đôi :(.
Bạn còn 1 năm nữa mới đưa ra quyết định mà, nhưng mình thấy bạn nên tập trung một khối và phải xác định thi trường nào bao nhiêu điểm, cố gắng những môn chủ lực để kéo những môn mình yếu, phải đưa ra quyết tâm.

L

letrankhanhngoc

- mình thì mình học hết ! chẳng qua học mấy môn khối C kĩ hơn và chịu khó nắm bài 1 cách nhanh nhất hơn thôi ..... mình vẫn học toán lý hóa sinh... đều đều [ để sau này kì thi tốt nghiệp đỡ vất vả hơn ý mà ] . đôi khi mình cũng cảm thấy mệt , học T L H thì nghĩ nên dành thời gian cho V S Đ hơn nhưng tự sắp xếp thời gian mà học thôi . 1 điều lạ là những môn Kc để thi đh sau này thì mình ko hề đi học thêm !!^^! mà chủ yếu là ở nhà .... hóa 11 toán 11 đều quan trọng cả [ Anh mình cũng nói thế :D ] . còn môn văn thì ko riêng 12 đâu bạn ạ . ! cũng có của lớp 11 hoặc 10 nhưng khi ôn thì chủ yếu mình ôn văn 12 là chính !! . có người nói mình rảnh nhưng từ năm lớp 10 mình bắt đầu lên mạng tải đề thi đh về rôi [ đề từ 2002--> 2010] mình tải về ko phải để làm mà là để coi tác phẩm nào họ hay ra và tác phẩm nào cần phải chú ý và lỡ tác phẩm đó có trong chương trình học hiện tại thì đánh dấu lại rồi học kĩ hơn , chứ 1 khi mình đã bỏ qua 1 tác phẩm nào đó đến nay học lại thì lại làm biếng !!!

wow nể bạn thật. lớp 10 mà đã bik tải đề xem rồi. Hic như vậy bạn vẫn học thêm T L H mà vẫn học các môn thi bt. Mình học nhưng ko có thời gian biểu nên hay bị loạn lắm. Mà bạn bik mấy trang down các tp VH quan trọng ko chỉ mình vs, những tp quan trọng nào mà bạn đã xem. Thank bạn nhiều nha :D

G

gabi

trường hợp của bạn rất giống mình
mình đang học ban A,mà lại là lớp chọn ban A nên lượng kiến thức khá nặng vs áp lực từ thầy cô nữa
Mình thì thích toán và anh ,văn thì mình có khướu từ bé rùi :D
Lí và Hóa thì mình ko thực sự thích thú=học tiếng anh,mà Lý và Hóa mình chỉ đc tầm 8.0->8.4 thôi
muốn thi trường điểm cao bằng khối A nhưng khối A có rất nhiều nhân tài nên sẽ chọi nhau rất ác liệt :D
mà thi khối D thì lại lo rủi ro môn văn,vs cả ko học chuyên Anh là 1 điều thiệt thòi nữa

cuối cùng thì vẫn chọn khối D là khối chính,A phụ
Lí và Hóa học để tầm đc 8 thôi,tăng cường học Anh vào,còn toán thì lúc nào cũng phải cố gắng học thật tốt

cùng cố gắng bạn nhé !!!

G

gabi

Mùa hè sắp đến rồi,anh chị nào hoặc ai đó có lời khuyên j về việc học thêm/phân chia thời khóa biểu tự học ở nhà những mem thi cả 2 khối A và D như mình ko?
Đây sẽ là mùa hè khắc nghiệt nhất đây :((
Mình nghĩ là mình sẽ học thêm Toán H óa Anh
(vì Hóa là cả 1 quá trình xuyên xuốt nên ko thể bỏ đc )
còn đang phnâ vnâ ko biết có nên đi học thêm LÍ nữako?Tâm lí mình cũng ngại đi các lò luyện,vừa xa ,vừa đông đúc rất mệt mỏi
Còn Văn mình sẽ tự học ở nhà và mua thêm sách vậy

MỌi người cho mình lời khuynê nhé!

P

pk_ngocanh

Mùa hè sắp đến rồi,anh chị nào hoặc ai đó có lời khuyên j về việc học thêm/phân chia thời khóa biểu tự học ở nhà những mem thi cả 2 khối A và D như mình ko?
Đây sẽ là mùa hè khắc nghiệt nhất đây :((
Mình nghĩ là mình sẽ học thêm Toán H óa Anh
(vì Hóa là cả 1 quá trình xuyên xuốt nên ko thể bỏ đc )
còn đang phnâ vnâ ko biết có nên đi học thêm LÍ nữako?Tâm lí mình cũng ngại đi các lò luyện,vừa xa ,vừa đông đúc rất mệt mỏi
Còn Văn mình sẽ tự học ở nhà và mua thêm sách vậy

MỌi người cho mình lời khuynê nhé!
Thông thường(à mà có thống thường hay ko cũng chả rõ nữa :d), tới hè tất cả mọi chuyện đã gần như xong xuôi hết roi` bạn ạ
chậm thì tháng 5 là xong
tháng 5, tháng 6 chủ yếu cày đề lấy kinh nghiệm với kĩ năng thoi
có chăng thì bù gốc
còn lúc vào phòng thi còn cái tâm lý nữa , cố mà rèn đi nha :p
____
bởi vậy nên toán lý hóa nếu có dk thì 1 ngày làm 1 đề 1 môn , đừng làm nhiều quá là dc
tiếng anh thì trước khi đi thi tốt nghiệp làm đề cho bật bã - tất nhiên là các đề phải có giải, sau khi thi tốt nghiệp thì phân tích rõ cái đề , bởi làm bật bã nên cũng đúc rút dc kinh nghiệm, và cố gắng hình thành kĩ năng phân loại câu hỏi
còn cái môn văn thì tui hok bít đâu , thi tn dc có 5d ;)) =))
cách tốt nhất là nhìn vào điểm, ko nhìn tỉ lệ chọi nữa :p
______
chuyên anh họ chỉ hơn mình ở động lực học của họ cao thoi, vì là chuyên nên áp lực của họ lớn hơn. nếu động lực của mình bằng họ thì chữ thiệt thòi sẽ mất

Last edited by a moderator:
G

gabi

@pk_ngocanh : cảm ơn ss nha
hình như ss tưởng em học 12 rồi thìphải ,em đang học 11 thôi ss ạ,ý em hỏi là hè này kế hoạch học tập thế nào để chuẩn bị cho lớp 12 cho vững vàng :)
vs cả ss ơi,đề kt ở lớp cũng dễ hơn đề đại học,lí vs hóa em đc tầm trên 8,0 1 tẹo thế kia vẫn còn thua nhiều đứa ở lớp em
vs tiếng anh em thấy tự tin hơn ss ạ ,em thử lmà đề đh tiếng anh riồ,em thyấ tư tin hợn l àlí vs hóa :D

về mặt thiệt thòi so vs các bạn học chuyên anh em thấy cũng đúng ss ạ,biết là mọi việc có ch thiì nên nhưng tiếng anh nó hơi mang tiếng "thực dụng" 1 tẹo vì ta học ko chuyên ta đâu có đc giáo viên chỉ đường dẫn lối cho,đâu có nhiều tài liệu quí

R

riely_marion19

mình nghĩ bạn nên chọn khối A. sẽ có lợi thế hơn mọi đồng nghiệp của bạn về mặt ngoại ngữ
còn nếu chọn khối D. khả năng ngoại ngữ mọi ng đều giỏi như nhau... đến luk đó thỳ công việc không có lợi thế cho lắm ..........
lớp 11 vẫn chưa muộn... cố lên!!! bạn sẽ làm được

L

liana

neu ban thich hay hoc gioi mon tieng anh thi ban co the chon khoi D de thi cung duoc nhung voi dieu kien la ban cung hoc tot voi mon toan va van .con ve chuyen it hay nhieu nghanh thi ban khong can phai lo vi hoc tieng anh se rat co loi. vi sau nay khi ban hoc xong va muon tim viec lam thi bat cu nghe nao cung can den ngoai ngu .vay nen ban cu yen tam chon khoi D . nhung neu ban cam thay khong tot khi chon khoi nay thi ban chon khoi nao cung duoc thoi ,tuy ban! hoc tai thi phan ma ! neu thay on o khoi A thi chon khoi A con neu khong thi chon khoi D thi tot cho ban thoi !voi lai ban van con 1 nam de chon ma .co len nhe!

C

cobemuadong_195

năm nay em lên lớp 12 rồi !
Năm nay cuối cấp sẽ rất vật vả ,
em học Khối A nên kiến thức Toán, Lý Hoá rất nặng
Em muốn hè này là thời gian thích hợp để em có thể ôn tập tốt phần kiến thức hổng
em dự định đki' học khoá học đảm bảo cho 3 môn này bên hocmai.vn
Mọi ng` cho em ý kiến với ! có cách ôn tập nào hiệu quả chỉ em với !
Thanks !

L

letrankhanhngoc

Minh bay h dang hoc them 2 buoi anh, 4 buoi van 2 buoi toan! con lu hoa bo het! Lo lam nhung k biet sao dc, tat ca qua' nang. con` chon truong nua chu :((

H

haj_ank_x9x

c ơi. thi khối D cũng đc mà. khối D bh rất nhiều trường hay, sẽ có rất nhiều lựa chọn.
tiếng anh bh cũng trở thành ngôn ngữ phổ thông,cũng quan trọng mà.
nếu c muốn thi tiếng anh thương mại thì có thể thi đại học ngoại thương. năm vừa rồi, khoa tiếng anh thương mại của FTU là tính điểm anh nhân đôi đấy.
chúc c học tốt

H

hoalan0906

Minh học ban khoa học tự nhiên, mình chọn 1 trường khối A rồi còn 1 trường ko biết nên chọn khối B hay ko nữa? Mình học dc toán lý hoá thôi còn sinh thì cũng kha khá, ko giỏi lắm.Theo các bạn mình nên chọn khối B nữa hay chọn toàn khối A hết được ko nhỉ? Thi giữa khối A và B thì khối nào dễ đậu hơn nhỉ?
Mong các bạn cho mình 1 lời khuyên

H

haj_ank_x9x

thi cả 2 khối c àh. nhưng tập trung vào 1 khối chính thui.
t cũng như cậu.chọn khối A, và định thi khối B nưa.x
chúc c học tốt

H

hoalan0906

Mình có thể chọn 1 khối A dc chứ bạn ? nếu chọn vậy thì có khó đậu ko bạn nhỉ?

H

haj_ank_x9x

uk.cũng được.như thế sẽ tập trung hơn đó. nhưng thêo t cứ thi 2khoois.nhưng chỉ tập trung vào 1 khối thôi c àh.

H

hardyboywwe

khối d cơ hội chọn trường cao lắm,nếu bạn có khiếu môn anh thì nên thi khối đó!đừng học 2 khối sẽ rất kém hiệu quả

N

nama3dlk

Bạn phải xác định rõ mục tiêu của mình là gì và đề ra hướng phấn đấu cho mình.
Mình thấy bạn đang trong tình trạng"lơ lửng" do không rõ mình đang làm gì?
Từ đó tạo cho mình kế hoạch phù hợp cho bản thân.
Hướng đến những điều tốt đẹp không bao giờ thừa đâu bạn.
Chúc bạn may mắn

L

letrankhanhngoc

Minh cung k biet the nao nua, chi biet cam' dau hoc thoi, anh van toan, co hoc thi khoi d, con chac den dau thi den :~

Top Bottom