cho mình 1 lời khuyên đi

E

em9xconngu

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

mình đang học ở hà đông. và đang học lơp 12.minh học ''rất ngu'' môn hoá.các ban cho mình lơi khuyên nên học môn hoá như thế nào đẻ đat đc kết quả tốt nhât ko.và nêu đi hoc thêm thi học thấy nào là tốt nhất vậy hả:)|:)|
XIN CAM ON NHIUL-)

C

codex

Không nói rõ "ngu" phần nào thì sao chỉ cho hết "ngu" được =))
Chỉ có cách là chịu khó làm nhiều bài vào chứ sao, vượt qua được cảm giác là mình "ngu" thì sẽ hết "ngu" ngay thôi.
Còn nữa: đã "ngu" mà còn "ghét" hoá nữa thì bó...:-??
Good luck :)

S

study_and_play

Thông thường chúng ta kém môn gì, hệ quả tất yếu là chúng ta ghét môn đó và ngược lại.:khi (88): Vì thế, trước hết, muốn vượt qua được môn đó, chúng ta phải tự vượt qua bản thân. :khi (152):
Bạn hãy thử xem lại tất cả các bài hoá để tìm ra mình yếu ở phần nào để sau đó tự rèn luyện và nhờ bạn bè giúp đỡ thêm để bù lỗ hỗng kiến thức đó. :khi (183):
Theo tớ, trên hết là tinh thần TỰ HỌC, ko ai có thể giúp mình tốt hơn chính bản thân mình. :khi (181):

L

love_257

bạn nghĩ thế nào thì sẽ thế ấy thui mà ^^ Chỉ cần nắm vững lý thuyết , chịu khó ngồi nhai lại SGK + SBT , cả kiến thức lẫn bài tập đến khi nào làm chính xác hết .Kiếm 1 quyển vở để hệ thống lý thuyết là ok cả . ;) Good luck

N

nightsky

Hic, mình cũng không phải là kém về hoá nhưng cũng hơi chán học hoá, mình thích học toán với vật lý thôi, ngày trước lại đi thi HSG Hoá mới hâm chứ.

Còn theo mình kinh nghiêm để học hoá là chăm. Cứ thử chăm học hoá khoảng 1 tháng là có kết quả liền. Chăm học hoá bạn sẽ thành công 50% .

Last edited by a moderator:
L

longtt1992

mình đang học ở hà đông. và đang học lơp 12.minh học ''rất ngu'' môn hoá.các ban cho mình lơi khuyên nên học môn hoá như thế nào đẻ đat đc kết quả tốt nhât ko.và nêu đi hoc thêm thi học thấy nào là tốt nhất vậy hả:)|:)|
XIN CAM ON NHIUL-)
Nè anh học ở hà đông hả. Em cũng học ở hà đông đấy, anh học 12 đúng không. Thế đến trung tâm dạy ở số nhà 16 ấy, ở đó có các thầy cô trường nguyễn huệ dạy được lắm.

Top Bottom