Cho em(mình) hỏi về cách trình bày lời giải môn toán.

C

cafe3t

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Những câu trong đề thi đại học thường thường có những cách giải khác nhau. Nhiều bạn (có cả mình) biết cách giải những trình bày luôn bị những lỗi nhỏ như thiếu bước, thừa bước trong lời giải... Vậy cho em(mình) hỏi trong thi đại học môn toán nếu em làm cách khác với đáp án hướng dẫn chấm điểm của bộ thì có bị trừ điểm không?Nếu bị trừ thì trừ như thế nào? Và trình bày y như hướng dẫn chấm điểm thì có bị thiếu bước không?
Thầy cô có lời khuyên hay anh,chị,bạn nào có kinh nghiệm trong việc làm và trình bày lời giải xin góp ý cho em với ngày thi sắp tới rôi!!!
Em xin cảm ơn trước nhé!!

L

leanhtuan93

Những câu trong đề thi đại học thường thường có những cách giải khác nhau. Nhiều bạn (có cả mình) biết cách giải những trình bày luôn bị những lỗi nhỏ như thiếu bước, thừa bước trong lời giải... Vậy cho em(mình) hỏi trong thi đại học môn toán nếu em làm cách khác với đáp án hướng dẫn chấm điểm của bộ thì có bị trừ điểm không?Nếu bị trừ thì trừ như thế nào? Và trình bày y như hướng dẫn chấm điểm thì có bị thiếu bước không?
Thầy cô có lời khuyên hay anh,chị,bạn nào có kinh nghiệm trong việc làm và trình bày lời giải xin góp ý cho em với ngày thi sắp tới rôi!!!
Em xin cảm ơn trước nhé!!

bạn này đưa câu hỏi quá hay,hôm trước thầy giáo dạy toán mình nói 1 bài toán có nhiều cách giải,vì vậy không nhất thiết theo đáp án ,bạn làm đúng kết quả và cách trình bày thì không trừ điểm đâu,
chúc bạn học tốt

C

cafe3t

mấy lần mình thi thử bài làm chẳng bị gạch chỗ nào nhưng làm cách khác thấy bị trừ 0,25 điểm ===> chẳng hiểu

L

lache

Nếu bạn làm cách khác thì vẫn được diểm tương đương thôi không có chuyện bị trừ đâu. Nhưng quan trọng khi làm cách khác đó nếu bạn không làm ra đúng kết quả thì lại khác người ta chấm bài theo bước nếu bạn vẫn làm ra kết quả đến bước đấy thì người ta vẫn chấm điểm đến ý đấy cho bạn. nhưng nếu bạn làm cách khác hoàn toàn không đúng bước như đáp án thì bạn phải làm đúng đến kết quả cuối cùng mới cho bạn điểm. Còn nếu làm sai theo cách khác đó thì còn tuỳ thuộc vào người chấm :)

Top Bottom