cho em hỏi về lưỡng lăng kính fresnel

P

pvcongls

J

jihad

Cái này có thi đấy.
Bạn cố tìm thêm mấy quyển sách cũ dạy thi tự luận sẽ rõ cách làm.

P

pvcongls

tui có sách phần đấy mà, cái tui hỏi là co thi vào phần này không cơ, vì không có trong SGK

T

thefool

Lưỡng lăng kính Fresnel không phải là một đơn vị kiến thức.Coi nó chỉ là bài tập cho phần giao thoa của 2 ảnh tạo bởi 1 điểm sáng qua 2 gương phẳng.

V

vmt

pvcongls said:
Tui đọc trong 1 số sách tham khảo có thấy nói về giao thoa qua lưỡng lăng kính fresnel, nhưng không thấy nói đến trong SGK.Vậy không biết có thi vào phần này không???Ai biết thông tin gì cho tui bít với

Cái nì là 2 lăng kính có đáy ghép sát nhau thui...pót dựoc hình lên thì tộtTui cho bạn 1 số CT nè:
a= S1S2 = 2(n-1)A*SI trong đó:
n :chiết suất lăng kính
A: Góc chiết quang
SI : k/c từ nguồn đến tâm lăng

Ngoài ra bạn nên bít thêm về thấu kính Billet, gưong frexnen, một số CT Độ dời hệ bản mỏng, ...Xong!

A

anni

Lưỡng lăng kính này có nói đến trong SBT Lý , hoàn toàn có khả năng thi đến, nhưng chắc cũng chỉ hỏi về khoảng cách 2 ảnh hoặc độ rộng trường giao thoa thôi.

M

maths

học đi
phần này thi đấy
không khó mà
tìm mua những quyển sách tự luận ấy
ví dụ tập sách 206 bài toán ...( quang hình ; dao động...) mà đọc ; của NXB đại học quốc gia thì phải
họ giải rất kĩ

N

ngunhathcm

pvcongls said:
Tui đọc trong 1 số sách tham khảo có thấy nói về giao thoa qua lưỡng lăng kính fresnel, nhưng không thấy nói đến trong SGK.Vậy không biết có thi vào phần này không???Ai biết thông tin gì cho tui bít với
Có chứ,có trong Sách phân ban và sách BT

T

thehai89

Bạn nào muốn đọc thêm xem cuôn Giải toán Vật Lý tập 3 của trường Lê Hồng Phong có đủ loại công cụ dao thoa luôn...(':lol:')

Top Bottom