Cho em hỏi một chút về tuyển sinh ngành CNTT

H

heartbatino

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em có một thắc mắc thế này ( hơi chuối một tý).Em muốn đăng kí ba trường cùng một khối, một ngành là CNTT nhưng em không biết là nếu em đăng kí như vậy thì em lúc thi chỉ thi 1 trường, xong có kết quả (chả may trượt trường điểm cao) thì có được xét luôn vào trường điểm thấp hơn không ?? hay là hồ sơ của 2 trường em không thi thì hồ sơ đó bị loại vào là hồ sơ ảo ạ ??
Mọi người có thể chỉ giáo cho em biết được không? Thanks mọi người nhiều

H

huongnhai230

Em có một thắc mắc thế này ( hơi chuối một tý).Em muốn đăng kí ba trường cùng một khối, một ngành là CNTT nhưng em không biết là nếu em đăng kí như vậy thì em lúc thi chỉ thi 1 trường, xong có kết quả (chả may trượt trường điểm cao) thì có được xét luôn vào trường điểm thấp hơn không ?? hay là hồ sơ của 2 trường em không thi thì hồ sơ đó bị loại vào là hồ sơ ảo ạ ??
Mọi người có thể chỉ giáo cho em biết được không? Thanks mọi người nhiều

Mỗi khối thi bạn có thể nộp hồ sơ bao nhiêu trường cũng được, nhưng bạn chỉ được chọn 1 trường với 1 khối thi đó và các trường còn lại mà bạn đã làm hồ sơ là những hồ sơ ảo.
Nếu bạn muốn thi nhiều trường thì bạn có thể thi nhiều khối khác nhau.

H

hocmai.tuyensinh

Chào em,
Mỗi học sinh có thể làm nhiều hồ sơ cùng một khối thi, tuy nhiên khi tham dự thi tuyển em chỉ có thể thi một trường (do chính sách 3 chung của Bộ giáo dục, chung ngày thi, chung khối thi, chung đề thi). Những trường em làm hồ sơ dự thi nhưng không tham dự thi tuyển thì hồ sơ sẽ bị loại và thành hồ sơ ảo.
Khi em có điểm kết quả nhưng không trúng tuyển vào trường dự thi em có thể tham gia nộp hồ sơ xét tuyển đến những trường có cùng khối thi và có tổ chức xét tuyển.
Chúc em thành công

Top Bottom