cho em hỏi một bài đồng phân hóa học

A

anhthu1290

Nếu cậu đếm đồng phân mà đề nói là ĐPCT thì ko tính cis-tran
nếu đề bắt cậu tính số chất thì tính cả đồng phân cis-tran

V

vaodaihoc1991

bạn ơi nếu họ hỏi là: viết tất cả công thức có thể có thì sao ???

A

anhthu1290

nếu chỉ hỏi viết các đồng phân có thể thì tức là họ hỏi cả đồng phân cis-tran đó! để nc đc cụ thể! cậu post lên 1 bài đi nhé!
P/s: anh hóa học vip ơi! em trả lời câu này có sai thì anh nc cho bọn em nhá!

N

ngoc_ftu

ẹc..........tớ nghĩ là nếu nói viết tất cả các đồng phân thi chắc người ta yêu cầu viết đồng phân cấu tạo đó vì đồng phân cis trans viết thì là viêt vậy thui để mà hiểu chứ thực tế thì nó phải thể hiện ở trong không gian mới đúng chứ.người ta sẽ không yêu cầu một thứ không khả thi như thế đâu......còn nếu yêu cầu tìm số đồng phân thì khi mà nói tìm tất cả các đồng phân thi phải đếm hết cả cis,trans còn hỏi không thi không cần đâu.lừa nhau đó...............hihi............

TẤT CẢ CHỈ LÀ TƯƠNG ĐỐI___________KHÔNG CÓ GÌ LÀ TUYỆT ĐỐI

S

snapninhpro

ẹc..........tớ nghĩ là nếu nói viết tất cả các đồng phân thi chắc người ta yêu cầu viết đồng phân cấu tạo đó vì đồng phân cis trans viết thì là viêt vậy thui để mà hiểu chứ thực tế thì nó phải thể hiện ở trong không gian mới đúng chứ.người ta sẽ không yêu cầu một thứ không khả thi như thế đâu......còn nếu yêu cầu tìm số đồng phân thì khi mà nói tìm tất cả các đồng phân thi phải đếm hết cả cis,trans còn hỏi không thi không cần đâu.lừa nhau đó...............hihi............

TẤT CẢ CHỈ LÀ TƯƠNG ĐỐI___________KHÔNG CÓ GÌ LÀ TUYỆT ĐỐI
Cậu hơi nhầm rồi, lừa nhau ở chỗ này. chỉ có 2 câu hỏi thôi:
1/ Có bao nhiêu đồng phân của A? => cả cis and trans
2/ Có bao nhiêu đồng phân cấu tạo của A?=> ko có cis and trans
Trong đề sẽ gặp câu như thế, ngta muốn chúng ta hiểu rõ khái niệm đồng phân cấu tạo và hình học. Chứ ko có chuyện khả thi hay ko ở đây đâu@-)@-)@-)

Top Bottom