Cho em hỏi cái này

S

snow_queen_0812

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

tại sao chỉ có những bài giảng hóa mà ko có phần dạy những cách giải nhỉ? Thường thường thì trong các đề kiểm tra hay để thi chỉ có khoảng 5 điểm cho kiến thức sách giáo khoa. EM muốn được tìm hiểu kĩ hơn về các dạng bài tập và cách giả chúng. Mọi người cho em hỏi chúng ở chỗ nào của web ạ?

P

pttd

tại sao chỉ có những bài giảng hóa mà ko có phần dạy những cách giải nhỉ? Thường thường thì trong các đề kiểm tra hay để thi chỉ có khoảng 5 điểm cho kiến thức sách giáo khoa. EM muốn được tìm hiểu kĩ hơn về các dạng bài tập và cách giả chúng. Mọi người cho em hỏi chúng ở chỗ nào của web ạ?
@muốn giải được bài tập hoá thì trước hết bạn phải nắm được tính chất của các chất hoá học,hiểu được bản chất của phản ứng và các vấn đề liên quan đến thực tế...=>các bài giảng hoá học nhằm giúp chúng ta nắm rõ hơn về các phần về lí thuyết,hỗ trợ cho việc làm bài tập
@về các dạng bài và cách giải mỗi bài thì không còn cách nào khác là bạn sưu tầm trong những cuốn sách tham khảo về hoá học,làm thêm các bài tập,nếu được thì có thể tự bản thân tổng kết,phân loại dạng bài và cách giải của mỗi dạng theo 1 cách riêng của mình,để sau này có gặp lại dạng đó thì có thể đưa ra được đường lối giải bài
=>lúc đó là lúc kiến thức đã thuộc về bạn
chúc bạn học tốt^^!
:)>-

Top Bottom