GDCD cho đi và nhận lại

Kanade Tachibana

Học sinh
Thành viên
25 Tháng ba 2017
17
3
31
20
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cô mình có giao cho chúng mình làm một bài thuyết trình về cho đi và nhận lại theo các câu hỏi sau. Ngoại trừ câu 1 ra thì những câu khác mình không biết phải trả lời như thế nào (nhất là câu 5). Các bạn trả lời giúp mình với được không? Điểm học kì trước của mình không được cao cho lắm nên học kì 2 này mình thật sự muốn gỡ lại.
1. Cho đi là gì?
2. Có cần thiết phải cho đi không?
3. Làm thế nào để cho đi?
4. Khi nào thì được nhận?
5. Những hành động nào thể hiện sự cho đi và nhận lại có ý nghĩa?

hoàng quỳnh giang004

Học sinh
Thành viên
28 Tháng mười hai 2018
79
88
46
20
Nghệ An
THCS diễn thái
Cô mình có giao cho chúng mình làm một bài thuyết trình về cho đi và nhận lại theo các câu hỏi sau. Ngoại trừ câu 1 ra thì những câu khác mình không biết phải trả lời như thế nào (nhất là câu 5). Các bạn trả lời giúp mình với được không? Điểm học kì trước của mình không được cao cho lắm nên học kì 2 này mình thật sự muốn gỡ lại.
1. Cho đi là gì?
2. Có cần thiết phải cho đi không?
3. Làm thế nào để cho đi?
4. Khi nào thì được nhận?
5. Những hành động nào thể hiện sự cho đi và nhận lại có ý nghĩa?
1. cho ik chính là sự giúp đỡ , san sẻ từ tâm mỗi con ngừoi
2. tuy cho đi chỉ là một việc lm nhỏ nhưng nó rất cần thiết, nó giúp người và người có thể sát lại gần nhau , thắp sáng tình yêu thương khắp mọi nới , sưởi ấm trái tim của mỗi con người và đây cx là một nghĩa cử cao đẹp
3. cho đi là 1 điều mà chúng ta có thể lm mỗi ngày như:VD: bn là người học giỏi, bn có thể dùng tri thức, kinh nghiệm của mình để dạy lại cho người khác, như thế là bn đã cho đi rồi đó. hay bn là người nấu ăn, thêu may giỏi, bn có thể chỉ bày cho người khác nấu ăn, may thêu, làm việc đó là bn đang cho đi đấy. hoặc rất nhiều việc làm khác nữa."cho đi đâu nhất thiết phải là vật chất, tiền bạc mà có thể đấy là những “tài sản” tinh thần, tài sản phi vật chất của cá nhân chúng ta.
4.khi bn cho cx là lúc bn đc nhận lại :
5.vd ; bn cho 1 bà lão ăn xin 1 gói bánh và đc nhận lại sự cảm kích , bt ơn lúc đó bn cx cảm thấy ấm lòng

• Like
Reactions: Kanade Tachibana
Top Bottom