Chiếc lá cuối cùng

T

tunglam315

Bạn nào học văn nghĩ hộ mình đoạn tiếp theo của chuyện Chiếc lá cuối cùng với, cái đoạn sau khi ông họa sĩ qua đời ấy, lớp mình đang chuẩn bị làm bài văn số 2.

K

keobong996

đoạn sau khi ông bác sĩ qua đời là đoạn "chị có chuyện muốn nói.......là chiếc lá cuối cùng đã rụng "phải không?

H

hongnhung.97

trước những lời kể của Xiu, Giôn-xi thấy rất ân hận.
cô như dc tiếp thêm một động lực mới. cô ngày càng trở nên yêu đời hơn.
rồi cô bình phục hoàn toàn.
cô vẽ những bức tranh rất đẹp, mang đầy tình yêu thương... trong số đó có một bức vẽ đạt được rất nhiều thành công.
(nội dung của bức vẽ). trong một đêm bão, co một người đàn ông đang gắn một chiếc lá lên cây thường xuân... đôi mắt ông nhìn vô khung cửa sổ.. có một cô bé đang nằm trên giường với một gương mặt nhợt nhạt...
......
bạn tìm thêm từ ngữ, chi tiết và một vài ý ở khúc cuối để hoàn thành nhá
chúc bạn có một bài viết thật thành công ha

K

keobong996

sau khi nghe xiu kể:giônxi đã tự trách mình sao lại có những suy nghĩ tiêu cực.cô cũng dặn lòng rằng:mình sẽ phải vượt qua căn bệnh này,sẽ tiếp tục sống,sống vì chiếc lá của cụ bơmen trước khi ra đi,sống vì vịnh napo xinh đẹp hay chỉ đơn giản là sống vì chính bản thân cô.
Chẳng bao lâu sau,bác sĩ nói với xiu một tin vui: bệnh tình của giôn xi đã giảm,với đà này thì cuộc sống của cô sẽ dài hơn.bây giờ thì giôn xi đã có thể tụ đi lại được,hơn thế nữa đã có thể đến vịnh napo vẽ bức tranh như cô hằng mong ước.cô thực sự nổi tiếng với những kiệt tác,cô dành tiền bán những bức tranh cho cô nhi viện,cô còn đến nhà thương vẽ tranh đẻ tặng những đứa trẻ không may mắn,cô truyền nhiệt huyết sống cho chúng,cô kể với chúng về câu chuyện cuộc đời cô,kể về cụ bơmen và chiếc lá cuối cùng................

Last edited by a moderator:
S

studymore1

sau khi nghe xiu kể:giônxi đã tự trách mình sao lại có những suy nghĩ tiêu cực.cô cũng dặn lòng rằng:mình sẽ phải vượt qua căn bệnh này,sẽ tiếp tục sống,sống vì chiếc lá của cụ bơmen trước khi ra đi,sống vì vịnh napo xinh đẹp hay chỉ đơn giản là sống vì chính bản thân cô.
Chẳng bao lâu sau,bác sĩ nói với xiu một tin vui: bệnh tình của giôn xi đã giảm,với đà này thì cuộc sống của cô sẽ dài hơn.bây giờ thì giôn xi đã có thể tụ đi lại được,hơn thế nữa đã có thể đến vịnh napo vẽ bức tranh như cô hằng mong ước.cô thực sự nổi tiếng với những kiệt tác,cô dành tiền bán những bức tranh cho cô nhi viện,cô còn đến nhà thương vẽ tranh đẻ tặng những đứa trẻ không may mắn,cô truyền nhiệt huyết sống cho chúng,cô kể với chúng về câu chuyện cuộc đời cô,kể về cụ bơmen và chiếc lá cuối cùng................
Cho mình sửa 1 chút: ko phải là sống vì vịnh na-plo mà cô sống cho cả Xui. Đến vịnh Na-plo chỉ là ước mơ cho thấy cô đã thực sự khỏe mạnh, niềm vui và đủ tin tưởng để thực hiện tiếp mong muốn của mình. /:) :)

Top Bottom