[Chia sẻ] Sự tò mò của một con bé nhát gan

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Mình cũng không tin lắm vào mấy cái đó. Nhưng mà từ khi nghe mấy đứa bạn kể chuyện ma quỷ thì thấy rờn rợn, ơn ớn. Sau thành sợ luôn mà vẫn cứ muốn coi mấy cái video kể chuyện ma, rồi cả phim kinh dị nữa.
Ma quỷ và một số "thế lực vô hình khác" gọi chung là "hiện tượng siêu nhiên".

Shenn

Cây bút trẻ xuất sắc nhất 2017
Banned
21 Tháng sáu 2017
789
1,213
174
20
Bắc Ninh
Hogwarts
@Shenn Theo mình bạn hãy nên giết cái em tò mò này đi, cái gì đáng sợ không nên xem vì nó cũng sẽ để lại hậu quả lớn hay nhỏ đến bạn . Tò mò quá không tốt, tốt nhất là bạn nên xua nó bằng cách xem cái khác hay hơn , vui vẻ hơn rồi dần sẽ quên đi
Mk muốn chia sẻ 1 chuyện của mình, mong bạn sẽ đọc hết
Có hôm lướt face, thấy 1 bộ phim mà con em họ mình like, mình thấy nội dụng hay đâm tò mò muốn xem. À mà tên nó cg hay nữa " Đạp huyết tầm mai" mình nghĩ nó chắc là 1 bộ phim ý nghĩa, tìm sự trong sáng trong cái dơ bẩn ( nghĩa đen là dẫm lên máu để tìm hoa mai) xem xong ms thấy sợ và bi quan hơn . Nd là vụ giết người chặt xác, nhg nó kể rõ từng chi tiết cg như quay cảnh chặt , lột da, móc tim gan... ghê tởm đến nỗi xem xong mk bị đau dạ dày không ăn nổi cơm. Đã thế xem bình luận để biết ý nghĩa của nó vì đây là 1 bộ phim đc giải oscar mà, ai dè người xem cg toàn kẻ máu lạnh man rợ, đã không xót thì thôi, lại còn nếu là tao tao sẽ nấu lên...bạn biết không 100% cmt bên dưới cả nam và nữ đều bl nhg câu nói cay nghiệt chỉ tên tội phạm cách giết người an toàn mà vẫn "cầm thú" hơn trong phim. Haha thêz ms nói lạnh nhất là lòng người, toàn quân máu lạnh, sống ảo, mk chẳng còn niềm tin vào số đông giới tre ngày nay nữa.
Đó chỉ là suy nghĩ mk thôi, nếu trái chiều bn thông cảm nha.
Mình thì lại không đồng tình với quan điểm của bạn vì nó khá lạc với topic. Tính tò mò ở đây theo mình không phải là thứ quá đà hay có hại. Mình muốn tìm hiểu nhiều hơn để lấy tư liệu, mở rộng tầm hiểu biết và kí năng sống. Dù sao cũng cảm ơn góp ý của bạn.
Có chứ.
Chị vào cmd gõ delete system32 rồi em chỉ cách cho :))
Ngừng trao đổi vẫn đề này ở topic mình nhé.

Thiên trường địa cửu

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
549
725
181
23
Nghệ An
@Shenn , vâng tùy bạn, nếu bạn nghĩ nó lạc
Cái tư liệu thì cg có cái độc hại không tốt cho đầu óc , suy nghĩ đấy, và chắc chắn xem xong bạn sẽ ám ảnh( nhiều hoặc ít).
Mk nghĩ bạn vốn dĩ đã có kết quả , câu trả lời trong đầu, chỉ muốn thêm động lực để xem thôi. Mình đồng tinnf với ý kiến bạn @zzh0td0gzz , sự thật mất lòng mong bạn sẽ không giận mình.

• Like
Reactions: zzh0td0gzz

Shenn

Cây bút trẻ xuất sắc nhất 2017
Banned
21 Tháng sáu 2017
789
1,213
174
20
Bắc Ninh
Hogwarts
@Shenn , vâng tùy bạn, nếu bạn nghĩ nó lạc
Cái tư liệu thì cg có cái độc hại không tốt cho đầu óc , suy nghĩ đấy, và chắc chắn xem xong bạn sẽ ám ảnh( nhiều hoặc ít).
Mk nghĩ bạn vốn dĩ đã có kết quả , câu trả lời trong đầu, chỉ muốn thêm động lực để xem thôi. Mình đồng tinnf với ý kiến bạn @zzh0td0gzz , sự thật mất lòng mong bạn sẽ không giận mình.
À về tư liệu trên video kia thì không độc hại bạn ạ. Chỉ là câu chuyện đáng sợ không phải ai cũng có thể tiếp thu thôi ^^ Bởi đây là dạng video chuyển thể từ tài liệu được đăng tải trên MXH và nếu tìm hiểu được thì khá bổ ích.
Còn về bạn kia thì đừng nhắc vào đây với mình, bạn đó đang ib Xin lối vì hành vi thiếu lịch sự đó đây.

Top Bottom