Vật lí 8 Chia sẻ kinh nghiệm ôn thi học kì

Master Kaeton

Học sinh
Thành viên
22 Tháng ba 2020
129
99
36

Hoàng Long AZ

Cựu Mod Vật lí
Thành viên
17 Tháng mười hai 2017
2,553
3,576
564
▶️ Hocmai Forum ◀️
Mọi người ơi, mai mình thi học kỳ môn văn và môn lý rồi.:>(
Mình lo nhất là khoản văn thuyết minh, viết không khó nhưng nó yêu cầu phải có kiến thức khoa học, đúng đắn nên cần tìm hiểu trước, nhưng nhỡ đâu đề giao vào vấn đề mình chẳng biết tẹo nào về nó thì làm sao giờ?
Mong mọi người giúp mình và nếu có mẹo gì môn văn lý thì làm ơn chia sẻ với mình nha:)
Đúng 2 môn lo nhất thi đầu tiên mới sợ:>(
Chào em
Với Lí 8 thì em cần giúp đỡ phần nào em?
Nhưng phần nào đi chăng nữa, trước tiên cũng phải TỰ HỌC công thức, khái niệm đã nhé
Cái này em có thể tham khảo topic này: https://diendan.hocmai.vn/threads/vat-ly-8-tong-hop-kien-thuc.612287/ của chị @Triêu Dươngg hoặc xem thêm 3 topic Ôn tập lí 8 của anh (ở phần chữ kí) nè
Còn về mẹo, theo anh, vì là sắp thi rồi nên em cố gắng đọc lại các topic trên, sách giáo khoa, vở ghi,... để THÂU TÓM KIẾN THỨC TRỌNG TÂM, CỐT LÕI, CHÚ TRỌNG CÁC CÔNG THỨC CŨNG NHƯ ĐƠN VỊ CỦA TỪNG ĐẠI LƯỢNG TRONG CÔNG THỨC
Sau đó xem - giải các bài tập ví dụ ( có thể trong sách giáo khoa hay sách bài tập,...)
Khi đã quen các dạng rồi thì em thử tải các đề thi học kì trên internet (tải đề có đáp án nhé) để luyện đề và kĩ năng làm bài.
Vậy thôi, hi vọng với vài dòng chia sẽ ngắn ngủi của anh sẽ giúp em ôn tập tốt môn Vật Lí

CHÚC EM THI TỐT NHÉ !

Top Bottom