Chia sẻ kinh nghiệm làm bài thi HSG

Phan Ngọc Khuê

Học sinh
Thành viên
17 Tháng sáu 2017
51
21
26
20
Phú Yên
  • Like
Reactions: Lê Văn Đông

realme427

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
5 Tháng chín 2017
1,650
3,717
524
Quảng Nam
THCS Lê Đình Dương
Mình sắp thi học sinh giỏi hóa , có bạn hay anh chị nào chia sẻ mình cách làm bài , phân chia làm , cách trình bày và những điều cần biết khi vào phòng thi không ạ ?
làm bài hết sức mình, tự tin => chiến thắng( đơn giản vậy thôi)

trà nguyễn hữu nghĩa

Cựu Mod Vật Lí |Cây bút Thơ|Thần tượng VH
Thành viên
14 Tháng năm 2017
3,974
7,619
744
21
Phú Yên
Trường THPT Lương Văn Chánh
Mình sắp thi học sinh giỏi hóa , có bạn hay anh chị nào chia sẻ mình cách làm bài , phân chia làm , cách trình bày và những điều cần biết khi vào phòng thi không ạ ?
Bạn thấy bài nào vừa sức mình thì làm trước, mấy bài khó thì suy nghĩ sau. Cần làm một cách ngắn gọn nhưng mình cảm thấy chính xác nhất để tiết kiệm thời gian. Mấy bài khó quá thì nên làm từ những cái cơ bản mà bạn biết vì nó sẽ giúp bạn có thêm điểm. Đó là kinh nghiệm của mình

• Like
Reactions: Phan Ngọc Khuê

Lê Văn Đông

Học sinh tiến bộ
Thành viên
17 Tháng mười 2015
1,422
1,477
244
TP Hồ Chí Minh
ᴳᵒᵈ乡bőýfŕíéńd
học vừa thôi nha
mà thực tế là xem lại lí thuyết
chứ đi thi chẳng bài nào làm rồi đâu (bài tính toán )

Hà nội phố

Học sinh chăm học
Thành viên
3 Tháng chín 2017
588
371
101
Hà Nội
Trường THCS Hát Môn
học để thi thì cái chính là phải học lí thuyết bạn ạ với lại làm nhiều dạng bài là quen

dang khanh minh

Học sinh chăm học
Thành viên
5 Tháng năm 2017
106
64
69
20
Nghệ An
THPT Chuyên Phan Bội Châu
thi thì cứ bình tĩnh lsy thuyết và phần dễ khoảng 50% phải làm trọn vẹn còn bài tập còn lại vào phòng thiên biến vạn hóa nha nhớ học lý thuyết cẩn thận lớp mấy thì mk không biết chứ thi tỉnh là hay ra thực nghiệm thí nghiệm trong sách gk lắm nà học hết thí nghiệm mấy cái giải thích hiện tượng nếu xem trong đề những năm trc có thì đọc qua còn không thì thôi.NÓI chung dễ làm trc khó làm sau sạch sẽ đẹp đẽ bình tĩnh tự tin là ok.CHÚC THI TỐT

• Like
Reactions: tiểu thiên sứ
Top Bottom