[Chia sẻ] Giấc mơ đáng nhớ nhất của bạn là gì ?

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Các anh chị ơi, mấy hôm trước em mơ một giấc mơ rất kỳ lạ...
Em gặp anh @kingsman(lht 2k2) trong lúc anh ấy nằm trên giường "sửa mắt" (kiểu dạng mắt anh ấy làm sao thế phải phẫu thuật nhưng lại bằng đồ dùng cho robot?!). Thế là bà em ở gần đó mới bực mình, rồi cãi nhau dài lắm. Cuối cùng em mới đi mua một lọ tra dầu máy khâu đưa anh ấy. Lúc đó thì anh ấy khỏi rồi, ngoại trừ đang có một khối u to tướng ở trên đâu (kinh dị....).
Anh đừng giận em nhé, không hiểu tại sao lại mơ thế cơ :)) Chắc do cái ảnh làm em ám ảnh.

• Like
Reactions: kingsman(lht 2k2)

Quang Trungg

Học sinh xuất sắc
Thành viên
14 Tháng mười một 2015
4,677
7,747
879
20
Hà Nội
THCS Mai Dịch
Em mơ thấy có ma xung quanh luôn muốn nói với em điều gì đó thì em đã tỉnh dậy
Sợ hết hồn ! Yociexp78

huonggiangnb2002

Mùa hè Hóa học
Thành viên
23 Tháng mười hai 2015
334
328
109
Ninh Bình
Em mơ em đang đứng ở trường vào một buổi chiều đẹp, trong thời khắc chiến tranh vũ trụ. Han Solo và Luke Skywalker ở cùng em. Trong lúc chuẩn bị phi thuyền thì Tổ Chức Thứ Nhất đã khởi động vũ khí của mình để bắn vào hệ sao của Cộng Hòa. Tất cả mọi người nhìn lên trời và thấy rõ đường bắn của vũ khí ấy. Em mới nhảy xuống từ mái nhà để chạy vào cổng không gian cùng với Han Solo với cả mấy đứa bạn cùng lớp, đến hệ thiên hà gì đó đấy. Ở trong đó cảnh rất đẹp, nếu không muốn nói là tuyệt đỉnh. Chỉ khác mặt trời ở đây không có màu trắng (mọi người nhìn là màu vàng) mà là màu xanh lá cây (mọi người nhìn vào thấy màu đỏ ngầu, ở giữa có đốm trắng, xung quanh là những vì sao).
Hết truyện. :)) Sau đó em tỉnh dậy mà.
Em có nghiện phim khoa học viễn tưởng không đấy ???
Nhiều lần mơ ra fanfic nhưng đáng tiếc không nhớ đủ chi tiết để viết chuyện,còn giấc mơ nhớ nhất là mơ thấy đề thi, nhìn đc đề nhưng chưa coi kĩ đáp án
Ai cũng một lần mơ thấy đề thi nhưng không bao giờ biết được đáp án :D

Giấc mơ hả?
Do coi nhiều phim hành động Mỹ quá cũng bị nhiễm vào giấc mơ luôn :v

Có lần mơ thấy mình cầm cây súng người thì mang đây vũ khí : dao găm, bom, bom axit, súng lục, súng ngắn,v.v...
đi vòng vòng gặp zombie cứ bắn là bắn, tới khi mình bị 1 con zombie cào là hết giấc mơ :3
Có vẻ như anh bị nghiện phim hành động :D Nhiều hôm em cũng mơ đánh chém các kiểu, và cuối cùng em bị bắn, thế là tỉnh dậy và không thể ngủ tiếp được nữa luôn...

• Like
Reactions: Pyrit

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Em có nghiện phim khoa học viễn tưởng không đấy ???

Ai cũng một lần mơ thấy đề thi nhưng không bao giờ biết được đáp án :D

Có vẻ như anh bị nghiện phim hành động :D Nhiều hôm em cũng mơ đánh chém các kiểu, và cuối cùng em bị bắn, thế là tỉnh dậy và không thể ngủ tiếp được nữa luôn...
chắc do em hôm đấy mới xem Star Wars VII The Force Awakens.

• Like
Reactions: huonggiangnb2002

Lê Văn Đông

Học sinh tiến bộ
Thành viên
17 Tháng mười 2015
1,422
1,477
244
TP Hồ Chí Minh
ᴳᵒᵈ乡bőýfŕíéńd
giấc mơ nhiều nhưng mà nhớ nhất là chị bị bọn nó ghẻ lạnh nói xấu
ăn ở sao cho người ta nói xấu trong cả giấc mơ, chắc do thâm tâm thấy có lỗi đó bà :c19

giấc mơ của mình mang tên:
Ma Chuyện Boyfriend905 kể
Mình ngủ thấy có một người là bà ăn thịt người. Thế bả lại còn sống kế bên nhà (chứ thật ra kế bên là nhà bác tổ trưởng tổ dân phố, trong mơ là bà ở kế bên nhà, không phải của bả), qua nhà bả thấy máu rất nhiều, còn thấy xương người và đầu lâur96 (đùa nhau à) , bèn chạy ra đường, ai ngờ kẻ ăn thịt người lại sai rắn chặn đườngr97 (Đời không như là mơ ý) . Đột nhiên, mình giật mình dậy vào giữa đêm khuya rồi mất ngủ tới sángr72 ( chán , TỐI không ngủ, Sáng buồn ngủ )
Thật ra mình chả nhớ chi tiết thế nào vì trong mơ không quá rõ ràng, mình thấy mình còn chạy nhanh với tốc độ ánh sáng mà vẫn bị chặn đầu, nghe kể chả có gì sợ mà ngủ thì sợ thật r87 ( Chuyện ngủ hồi năm lớp 2)
( Chuyện ma tào lao mà làm tui sợ một thời)

lê thị hải nguyên

Mùa hè Hóa học
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
28 Tháng hai 2017
2,166
3,199
689
21
Thanh Hóa
HV Thánh Huy
Em nghĩ giấc mơ này không nên nhớ thì hơn :D Chẳng có ai hoàn hảo, và cũng chẳng ai có thể làm hài lòng tất cả mọi người, vậy nên chuyện bị nói xấu là chuyện bình thường và không đáng quan tâm, chị nhỉ ?!

Vậy thực tế thì sao ???

Giấc mơ của bạn có nét giống với của chị @Thiên trường địa cửu , có thể đó là kiếp trước :D Cũng có thể đó là một điềm báo gì đó :D Hoặc là do bạn xem quá nhiều phim cổ trang ngôn tình :v
khi mk nói thì ai cũng nói là điềm báo
còn cái chuyện giống chị @Thiên trường địa cửu thì có lẽ nhưng chuyện này mk viết chắc cũng trước chị nhưng do bận nên mới đăng sau chị ấy,và cũng có lẽ do coi phim và có sở thích đọc truyện giống nhau
ăn ở sao cho người ta nói xấu trong cả giấc mơ, chắc do thâm tâm thấy có lỗi đó bà :c19

giấc mơ của mình mang tên:
Ma Chuyện Boyfriend905 kể
Mình ngủ thấy có một người là bà ăn thịt người. Thế bả lại còn sống kế bên nhà (chứ thật ra kế bên là nhà bác tổ trưởng tổ dân phố, trong mơ là bà ở kế bên nhà, không phải của bả), qua nhà bả thấy máu rất nhiều, còn thấy xương người và đầu lâur96 (đùa nhau à) , bèn chạy ra đường, ai ngờ kẻ ăn thịt người lại sai rắn chặn đườngr97 (Đời không như là mơ ý) . Đột nhiên, mình giật mình dậy vào giữa đêm khuya rồi mất ngủ tới sángr72 ( chán , TỐI không ngủ, Sáng buồn ngủ )
Thật ra mình chả nhớ chi tiết thế nào vì trong mơ không quá rõ ràng, mình thấy mình còn chạy nhanh với tốc độ ánh sáng mà vẫn bị chặn đầu, nghe kể chả có gì sợ mà ngủ thì sợ thật r87 ( Chuyện ngủ hồi năm lớp 2)
( Chuyện ma tào lao mà làm tui sợ một thời)
hic,em mấy ngày nay toàn gặp chuyện ma thế này,anh cũng góp phần đó nhá,sau này em tính sổ :p

Lê Văn Đông

Học sinh tiến bộ
Thành viên
17 Tháng mười 2015
1,422
1,477
244
TP Hồ Chí Minh
ᴳᵒᵈ乡bőýfŕíéńd
khi mk nói thì ai cũng nói là điềm báo
còn cái chuyện giống chị @Thiên trường địa cửu thì có lẽ nhưng chuyện này mk viết chắc cũng trước chị nhưng do bận nên mới đăng sau chị ấy,và cũng có lẽ do coi phim và có sở thích đọc truyện giống nhau

hic,em mấy ngày nay toàn gặp chuyện ma thế này,anh cũng góp phần đó nhá,sau này em tính sổ :p
haha em bik sao không, anh nghĩ chỉ có ma mới sợ chứ mấy cái kia không quá đáng sợ thôi :D mà biết đâu đọc nhiều quá xíu ngủ gặp cũng nên :confused:
thiên linh linh địa linh linh, xíu Nguyên ngủ gặp ma.

kingsman(lht 2k2)

Mùa hè Hóa học|Ngày hè tuyệt diệu
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
Các anh chị ơi, mấy hôm trước em mơ một giấc mơ rất kỳ lạ...
Em gặp anh @kingsman(lht 2k2) trong lúc anh ấy nằm trên giường "sửa mắt" (kiểu dạng mắt anh ấy làm sao thế phải phẫu thuật nhưng lại bằng đồ dùng cho robot?!). Thế là bà em ở gần đó mới bực mình, rồi cãi nhau dài lắm. Cuối cùng em mới đi mua một lọ tra dầu máy khâu đưa anh ấy. Lúc đó thì anh ấy khỏi rồi, ngoại trừ đang có một khối u to tướng ở trên đâu (kinh dị....).
Anh đừng giận em nhé, không hiểu tại sao lại mơ thế cơ :)) Chắc do cái ảnh làm em ám ảnh.
giấc mơ gì mà dỡ ghê ..anh đọc mà cũng chẳng hiểu .....
....cả năm chưa biết ác mộng là gì ....hồi nhỏ sợ chứ chừ thì chẳng sợ gì cả .....................đôi khi mơ mấy vụ như đang đứng trên tầng cuối cùng của nhà cao tầng ...tỉnh dậy và cười

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
....cả năm chưa biết ác mộng là gì ....hồi nhỏ sợ chứ chừ thì chẳng sợ gì cả .....................đôi khi mơ mấy vụ như đang đứng trên tầng cuối cùng của nhà cao tầng ...tỉnh dậy và cười
nó complex lắm anh :))
có một số giấc mơ khác em địnk kể nhưng quên rồi :((

• Like

Dìu Thị Hiếu

Học sinh mới
Thành viên
19 Tháng năm 2017
72
26
11
22
Đăk nông
có bao nhiêu giấc mơ hiện tới rồi lại trôi đi, mình chỉ nhớ ảo ảo mà không rõ là gì, nhưng có một giấc mơ mà mình không thể hiểu được, mình lên giường ngủ và đột nhiên nhắm mắt lại thì hiện ra hình ảnh của ba con c hó nhật trắng đang đứng cạnh bên đường, bỗng một con trong số ba con đó chạy nhanh qua bên đường và bị một cái xe ô tô đi qua cán mất. Hình ảnh bỗng thoáng biến mất và vô tình mình tỉnh dậy, tất cả chỉ diễn ra từ khi mình lên giường đi ngủ đến khi tỉnh vào lúc ấy như chưa đến 5 phút.

lê thị hải nguyên

Mùa hè Hóa học
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
28 Tháng hai 2017
2,166
3,199
689
21
Thanh Hóa
HV Thánh Huy
haha em bik sao không, anh nghĩ chỉ có ma mới sợ chứ mấy cái kia không quá đáng sợ thôi :D mà biết đâu đọc nhiều quá xíu ngủ gặp cũng nên :confused:
thiên linh linh địa linh linh, xíu Nguyên ngủ gặp ma.
còn lâu đi nhóe,em sẽ mơ mang một cây bút lông vẽ cho anh thêm cái ria mép cực đẹp :D
hehe,chẳng bù cho em,toàn mơ mấy cái chuyện ko đâu,có một vài cái là nó đẹp tí xíu á
có bao nhiêu giấc mơ hiện tới rồi lại trôi đi, mình chỉ nhớ ảo ảo mà không rõ là gì, nhưng có một giấc mơ mà mình không thể hiểu được, mình lên giường ngủ và đột nhiên nhắm mắt lại thì hiện ra hình ảnh của ba con c hó nhật trắng đang đứng cạnh bên đường, bỗng một con trong số ba con đó chạy nhanh qua bên đường và bị một cái xe ô tô đi qua cán mất. Hình ảnh bỗng thoáng biến mất và vô tình mình tỉnh dậy, tất cả chỉ diễn ra từ khi mình lên giường đi ngủ đến khi tỉnh vào lúc ấy như chưa đến 5 phút.
cái chuyện này là điềm tốt đó chị vì người ta nói mơ thấy gì đó thì hầu như nó sẽ ngược lại~~~

• Like

Dìu Thị Hiếu

Học sinh mới
Thành viên
19 Tháng năm 2017
72
26
11
22
Đăk nông
Em mơ thấy mình mơ một giấc mơ khác :D
bạn giống mình, mình đã từng gặp phải trường hợp đó, minh không rõ những giấc mơ đó là gì nhưng thật sự mình đã từng trải qua, mơ thấy mình đang gặp một thứ gì đó, đột nhiên tỉnh dậy và nhận ra đó chỉ là giấc mơ, mình bắt đầu đi làm công việc ngày hôm đó của mình và đột nhiên tỉnh dậy thêm một lần nữa và cũng một lần nhận ra đó vẫn là một giấc mơ. cho đến bây giờ mình cũng thấy rất là kì lạ

kingsman(lht 2k2)

Mùa hè Hóa học|Ngày hè tuyệt diệu
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
còn lâu đi nhóe,em sẽ mơ mang một cây bút lông vẽ cho anh thêm cái ria mép cực đẹp :D

hehe,chẳng bù cho em,toàn mơ mấy cái chuyện ko đâu,có một vài cái là nó đẹp tí xíu á

cái chuyện này là điềm tốt đó chị vì người ta nói mơ thấy gì đó thì hầu như nó sẽ ngược lại~~~
do em nghĩ quá nhiều thôi................. muốn ngủ ngon thì đừng có xem báo '''pháp luật '''.............tốt nhất là ngủ sớm .....đừng nghĩ những chuyện ảo .................anh thường suy nghĩ trước khi đi ngủ về .....( một bài toán chẳng hạn .; )

Dìu Thị Hiếu

Học sinh mới
Thành viên
19 Tháng năm 2017
72
26
11
22
Đăk nông

mình nghĩ không phải đâu, giấc mơ này mình đã mơ khá lâu rồi, mình cũng không nhận ra đó là gì, nhưng cho đến khi xem chủ đề này, mình viết giấc mơ lên, thì mình đã nghiệm đúng với gia đình mình, nhà mình có 3 chị em, và một người đã không may bệnh bị về mắt và phải đi mổ 2 lần đó bạn,

huonggiangnb2002

Mùa hè Hóa học
Thành viên
23 Tháng mười hai 2015
334
328
109
Ninh Bình
Có bạn nào đã từng mơ thấy số đề chưa ?? Có một hôm mình mơ đứa bạn cũ của mình rủ mình đi chơi, rồi chọn một con số gì đấy. Nó chọn số 17 cho mình rồi bảo kiểu gì số này cũng trúng thưởng ( không nhớ rõ là thưởng gì nữa )... Hôm sau lên lớp thấy bọn con trai bảo nhau đánh đề, mình cũng định bảo chúng nó đánh thử xem sao, nhưng nghĩ đi nghĩ lại thấy vớ vẩn nên thôi. Ai ngờ hôm đó đề về 17 thật =)) Từ hôm đấy chỉ trực nằm mơ thấy số đề lần nữa mà vẫn chẳng thấy gì :D

Thienn Thienn

Banned
Banned
5 Tháng năm 2017
58
48
34
21
Có bạn nào đã từng mơ thấy số đề chưa ?? Có một hôm mình mơ đứa bạn cũ của mình rủ mình đi chơi, rồi chọn một con số gì đấy. Nó chọn số 17 cho mình rồi bảo kiểu gì số này cũng trúng thưởng ( không nhớ rõ là thưởng gì nữa )... Hôm sau lên lớp thấy bọn con trai bảo nhau đánh đề, mình cũng định bảo chúng nó đánh thử xem sao, nhưng nghĩ đi nghĩ lại thấy vớ vẩn nên thôi. Ai ngờ hôm đó đề về 17 thật =)) Từ hôm đấy chỉ trực nằm mơ thấy số đề lần nữa mà vẫn chẳng thấy gì :D
Nếu bạn tiếp tục chờ cơ hội mơ thấy số đề thì xin chúc mừng bạn, bạn sẽ không bap giờ mơ thấy nữa đâu
Cái gì đến thì tự nhiên nó sẽ đến, có trông chờ gì cũng đến thế cả thôi.

Top Bottom