English 9 Chia sẻ cách luyện Writing và Listening

Thảo luận trong 'Hỏi bài tiếng Anh lớp 9' bắt đầu bởi Iam_lucky_girl, 21 Tháng bảy 2020.

Lượt xem: 124

1. Iam_lucky_girl

Iam_lucky_girl Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS TTLN
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Xin chào mọi người
    Writing và Listening đều là những vấn đề của cả em và một số bạn khác nữa. Em mong anh/chị/bạn nào đó, có thể chia sẻ về bí quyết để chính phục hai phần này không. Em xin chân thành cảm ơn:Tuzki32

Từ Lê Thảo VyHoàng Long AZ thích bài này.
  2. Nguyễn Võ Hà Trang

Nguyễn Võ Hà Trang Học sinh tiêu biểu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Luhan 's studio . Noo Phước Thịnh ' s Entertainment . SM Entertainment . 6th Entertainment

Listening: Nghe hằng ngày hằng giờ, rảnh là nghe, ngồi ăn cơm nghe, đi tắm nghe, ra đi ngủ nghe, giờ ra chơi nghe, trên đường đi học nghe, ... nghe mọi lúc mọi nơi
    Writing: Đọc nhiều báo, nhiều bài mẫu. Recommend BBC, CNN, hơi dài với khó nhưng nhiều từ để học lắm. Đọc bài mẫu Simon, lên youtube xem bài giảng của giảng viên nước ngoài, ...

Nói chung cố lên :>> Quan trọng là mình bản lĩnh, cố gắng học hỏi thật nhiều thì giỏi là điều sớm muộn thôi heeee

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted