Kỹ năng [Chia sẻ] Bí quyết trị mụn đơn giản.

Lê Uyên Nhii

Yêu lao động | Cựu TMod Văn
Thành viên
2 Tháng ba 2017
2,534
5,851
719
19
Thanh Hóa
THPT Lê Văn Hưu
Last edited:

Phan Thị Minh Thư

Học sinh chăm học
Thành viên
21 Tháng sáu 2017
947
376
124
19
TP Hồ Chí Minh
THCS Lê Qúy Đôn
Không phải đâu. Tùy ng thôi bạn! Tùy da của họ nữa!
Như da mẹ mình láng mịn chả có một cục mụn nào ko bik mẹ mình hồi xưa có ko. Thường thì da nhờn mới có nhiều mụn bởi vì nó nhiều dầu nên hơi dơ à cũng tuỳ vào khí hậu nữa

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Chào mọi người. Ở lứa tuổi dậy thì rất dễ bị nổi mụn đúng không nào? Hôm nay mình lập ra topic này nhằm chia sẻ bí quyết trị mụn của mình cho mọi người thử.
1. Rửa mặt bằng nước muối vào buổi sáng trước khi thức dậy và buổi tối trước khi đi ngủ.
2. Không sờ, nặn mụn. Vì làm như thế rất dễ bị lan qua các khu vực khác nữa.
3. Hạn chế soi gương. Vì khi soi gương chúng ta sẽ thấy những nốt mụn và muốn nặn chúng.
4. Có thể dùng vỏ của các loại trái cây như: chanh, cam, bưởi, dưa hấu,...để thoa lên mặt(giúp làm sạch da.
5. Ngoài rửa mặt bằng nước muối chúng ta cũng có thể rửa bằng nước của trái chanh nhưng sẽ dễ bị ngứa nếu da mỏng.
6. Ngoài ra cần phải vui vẻ thoải mái tinh thần nữa
Với mấy bí quyết này mình cứ ăn uống thoải mái. Sau một thời gian da mặt chẳng có tí mụn nào. Các bạn đừng lo, nhất là các bạn nữ. Đến thời gian thì nó tự mọc, sau đó nó sẽ tự lặn thôi.
----------------------------

@SUNSHINE 1106
1. Rửa mặt bằng nước muối vào buổi sáng trước khi thức dậy và buổi tối trước khi đi ngủ.
-> Muối thì da đen lắm đó! Nếu đi ra ngoài mặt phủ 1 lớp muối mỏng (nước muối) thì da sớm đen thành cháy thôi!
-> Cái này thì thấy đúng nà!
3. Hạn chế soi gương. Vì khi soi gương chúng ta sẽ thấy những nốt mụn và muốn nặn chúng.
-> Soi gương để rửa mặt cho sạch em ơi!
4. Có thể dùng vỏ của các loại trái cây như: chanh, cam, bưởi, dưa hấu,...để thoa lên mặt(giúp làm sạch da.
-> Anh chưa thử nhưng có cảm giác rất sợ.
5. Ngoài rửa mặt bằng nước muối chúng ta cũng có thể rửa bằng nước của trái chanh nhưng sẽ dễ bị ngứa nếu da mỏng.
-> Chanh cũng làm da đen lun đóa!
=> Oki, cái này dễ mà
Với mấy bí quyết này mình cứ ăn uống thoải mái. Sau một thời gian da mặt chẳng có tí mụn nào. Các bạn đừng lo, nhất là các bạn nữ. Đến thời gian thì nó tự mọc, sau đó nó sẽ tự lặn thôi.

Bé Thiên Bình

Banned
Banned
28 Tháng hai 2017
1,560
2,782
504
Nghệ An
THCS Hưng Thịnh
-> Muối thì da đen lắm đó! Nếu đi ra ngoài mặt phủ 1 lớp muối mỏng (nước muối) thì da sớm đen thành cháy thôi!
-> Cái này thì thấy đúng nà!
-> Soi gương để rửa mặt cho sạch em ơi!
-> Anh chưa thử nhưng có cảm giác rất sợ.
-> Chanh cũng làm da đen lun đóa!
=> Oki, cái này dễ mà
Anh hay bắt bẻ quá. Tuy nhiên em công nhận là muối với chanh nó làm đen da thật.

Ye Ye

Cây bút Truyện ngắn 2017|Thần tượng văn học
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
10 Tháng bảy 2017
2,064
2,347
434
Hà Nam
NEU (Dream)
hầyyyyyyyyyyyyyyyyy, bạn có cách nào trị mụn đầu đen không? @Bé Thiên Bình
mà bạn nói muối là muối gì thế? Muối ăn đc k nhỉ?

• Like
Reactions: Bé Thiên Bình

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Chuẩn rồi, da đen như con chấy đó chị!
Muối ăn pha với nước đó bạn!
#Khánh Huyền
Vậy là dung dịch nước muối ăn em ơi!
hầyyyyyyyyyyyyyyyyy, bạn có cách nào trị mụn đầu đen không? @Bé Thiên Bình
mà bạn nói muối là muối gì thế? Muối ăn đc k nhỉ?
Chị thử dùng nghệ hay là dùng nước gạo bôi lên nhé!

Top Bottom