Ngoại ngữ Chia sẻ bí kíp hack não học từ 50 - 100 từ vựng Tiếng Anh mỗi ngày

Ng.Klinh

Cựu Mod Sinh
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
28 Tháng hai 2017
1,516
3,108
534
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào mọi người:D:D:D

Hẳn mọi người sẽ rất thắc mắc tại sao có thể học từ 50 - 100 từ mới mỗi ngày trong khi đó cách chúng ta học [ viết đi viết lại 1 từ] chỉ được 10 từ vựng mà đã bị 'lạc trôi'
???.???

Bạn sẽ toàn làm được điều đó chỉ cần bạn có tình yêu với English và phương pháp học hợp lí
Sau đây mình xin chia sẻ phương pháp học của Trung tâm Step up qua video

[ hãy thử xem và sau đó tiếp tục comment phía dưới].
Thật sự là sau khi nhìn thấy video này 5 - 6 lần mới dám xem, chỉ sợ người ta câu view và waste time của mình:confused:

Mình học qua truyện chiêm vì tận 6.6 mới kết thúc kì thi vào 10 nên bây h mới học đến bài 3.16, phương pháp của thầy khá dễ học, nếu rủ thêm đứa em ngồi cùng thì các từ sẽ ngấm vào đầu nhanh hơn. Mỗi bài khoảng độ 20 từ, mình 30ph ngốn xong 1 bài [[:cool:như 1 con sên]]. Và nếu bạn chăm chỉ thì vc hack não học 50 - 100 từ hoàn toàn có thể thực hiện được... nhưng vì mình quá lười... và kết quả bây h vẫn tèn tẹt như z...HAIZ:eek:

Mong mn ủng hộ và thử tham gia:p:p:p

Thấy hay nhớ LIKE, SHARE and SUBSCRIBED nhé
Huhu... không biết trở thành fan của STEP UP từ bao giờ

linhnguyen./.

Học sinh
Thành viên
16 Tháng sáu 2017
113
26
26

Hẳn mọi người sẽ rất thắc mắc tại sao có thể học từ 50 - 100 từ mới mỗi ngày trong khi đó cách chúng ta học [ viết đi viết lại 1 từ] chỉ được 10 từ vựng mà đã bị 'lạc trôi'
???.???

Bạn sẽ toàn làm được điều đó chỉ cần bạn có tình yêu với English và phương pháp học hợp lí

Thật sự là sau khi nhìn thấy video này 5 - 6 lần mới dám xem, chỉ sợ người ta câu view và waste time của mình:confused:

Mình học qua truyện chiêm vì tận 6.6 mới kết thúc kì thi vào 10 nên bây h mới học đến bài 3.16, phương pháp của thầy khá dễ học, nếu rủ thêm đứa em ngồi cùng thì các từ sẽ ngấm vào đầu nhanh hơn. Mỗi bài khoảng độ 20 từ, mình 30ph ngốn xong 1 bài [[:cool:như 1 con sên]]. Và nếu bạn chăm chỉ thì vc hack não học 50 - 100 từ hoàn toàn có thể thực hiện được... nhưng vì mình quá lười... và kết quả bây h vẫn tèn tẹt như z...HAIZ:eek:

mình mới xem qua video, thấy khá dễ hiểu, bây h sẽ thử
cảm ơn bạn đã chia sẻ;););)

Ng.Klinh

Cựu Mod Sinh
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
28 Tháng hai 2017
1,516
3,108
534
cám ơn đã chia sẽ nha
bạn cứ thử học theo 1 trong những phương pháp ấy, mình mong là sẽ có hiệu quả
mình học tiếng anh chẳng bằng ai cả, luôn muốn tìm ra những phương pháp mới để đạt hiệu quả cao
mong các Mod, Tmod tiếng anh nhà mìn sẽ vào chia sẻ kinh nghiệm

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Bài tập áp dụng này :))

"Một year ago, chú dog của ông ta bị bệnh dại khiến ông luôn have to find mọi cách để control chú dog này. After many ngày research mệt mỏi, he finally tìm thấy một method để cure con dog này. Mọi người đều so happy và be cực kỳ crazy bởi vì cảm động. Tuy nhiên, the level of điên của họ quá cao khiến họ also bị dại. He lại phải find another method để cure mọi người. Everybody has phá hoại mọi thứ, except nhà ông ấy because nhà ông ấy đã được protected bởi một hàng rào bằng metal sáng chói chang và team cảnh vệ super professional."

Ng.Klinh

Cựu Mod Sinh
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
28 Tháng hai 2017
1,516
3,108
534
Bài tập áp dụng này :))

"Một year ago, chú dog của ông ta bị bệnh dại khiến ông luôn have to find mọi cách để control chú dog này. After many ngày research mệt mỏi, he finally tìm thấy một method để cure con dog này. Mọi người đều so happy và be cực kỳ crazy bởi vì cảm động. Tuy nhiên, the level of điên của họ quá cao khiến họ also bị dại. He lại phải find another method để cure mọi người. Everybody has phá hoại mọi thứ, except nhà ông ấy because nhà ông ấy đã được protected bởi một hàng rào bằng metal sáng chói chang và team cảnh vệ super professional."

em làm thế nào để nhồi từ mới vào đầu? Chia sẻ đi @Trường Thái

trà nguyễn hữu nghĩa

Cựu Mod Vật Lí |Cây bút Thơ|Thần tượng VH
Thành viên
14 Tháng năm 2017
3,974
7,620
744
21
Phú Yên
Trường THPT Lương Văn Chánh
Cách thứ nhất mình nghĩ là nó sẽ rất hiệu quả nếu chúng ta làm theo nhỉ.

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
em làm thế nào để nhồi từ mới vào đầu? Chia sẻ đi @Trường Thái
À dễ cực luôn ý.
B1: Tìm một cụm từ có chứa từ đó.
B2: Tìm một câu có chứ cụm từ có chứa từ đó.
B3: Đọc câu đấy lên và dịch ra tiếng Việt
B4: Lặp lại B1 -> B3 thật nhiều lần, nhưng hãy tìm một câu và cụm từ khác
Mẹo: Khi học từ đó hãy luyện cách phát âm của từ trước bằng cách đoán phát âm của nó rồi che từ đấy đi xong đọc lại thì sẽ nhớ được hình thức từ. Sau đó hãy vào từ điển rồi tra cách phát âm đúng của từ.

toilatot

Banned
Banned
Thành viên
1 Tháng ba 2017
3,368
2,140
524
Hà Nam
THPT Trần Hưng Đạo -Nam Định
À dễ cực luôn ý.
B1: Tìm một cụm từ có chứa từ đó.
B2: Tìm một câu có chứ cụm từ có chứa từ đó.
B3: Đọc câu đấy lên và dịch ra tiếng Việt
B4: Lặp lại B1 -> B3 thật nhiều lần, nhưng hãy tìm một câu và cụm từ khác
Mẹo: Khi học từ đó hãy luyện cách phát âm của từ trước bằng cách đoán phát âm của nó rồi che từ đấy đi xong đọc lại thì sẽ nhớ được hình thức từ. Sau đó hãy vào từ điển rồi tra cách phát âm đúng của từ.
cái này hay nè
mình thường bị bạn bè bực mình vì anh việt lẫn lộn
nói chuyện như thees thì từ vựng sẽ nhớ đấy
kakak

• Like
Reactions: realjacker07

Tú Linh

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2017
170
218
71
Hà Nội
wind

???.???

Cái này m cũng xem 1 lần rồi, các video của thầy rất hay :)

Ng.Klinh

Cựu Mod Sinh
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
28 Tháng hai 2017
1,516
3,108
534
Cái này m cũng xem 1 lần rồi, các video của thầy rất hay :)
uh, video có mặt thầy hay hơn những video khác:D:D:D
chỉ cho con bạn thân xem nó cày Step up chỉ vì thầy handsome
@Tú Linh
bạn học theo phương pháp nào của thầy, được nhiều từ trog đầu chưa???

• Like
Reactions: Tú Linh

Tú Linh

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2017
170
218
71
Hà Nội
wind
uh, video có mặt thầy hay hơn những video khác:D:D:D
chỉ cho con bạn thân xem nó cày Step up chỉ vì thầy handsome
@Tú Linh
bạn học theo phương pháp nào của thầy, được nhiều từ trog đầu chưa???
Đúng đó, hì, bài của thầy mình để lãng quên rồi , với lại lúc đấy cũng không có ý định lắm , thứ 3 là do lười :D Cảm ơn bạn chia sẻ nha :)

Ng.Klinh

Cựu Mod Sinh
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
28 Tháng hai 2017
1,516
3,108
534
Đúng đó, hì, bài của thầy mình để lãng quên rồi , với lại lúc đấy cũng không có ý định lắm , thứ 3 là do lười :D Cảm ơn bạn chia sẻ nha :)
nếu lười mà trí tưởng tượng phong phú thứ bạn học theo phương pháp thứ 3 vừa nhàn hạ mà vào đầu lại lâu, mấy cái từ phun máu ra, cái can đi hẹn hò,... nhớ lâu dị lun:):):)

• Like

Tú Linh

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2017
170
218
71
Hà Nội
wind
nếu lười mà trí tưởng tượng phong phú thứ bạn học theo phương pháp thứ 3 vừa nhàn hạ mà vào đầu lại lâu, mấy cái từ phun máu ra, cái can đi hẹn hò,... nhớ lâu dị lun:):):)
Hj :D nói ghi tâm quá, có trí tưởng tượng phong phú thì tốt wa r, mà mk toàn não trái chả có tí tưởng tượng gì hết ~

Ng.Klinh

Cựu Mod Sinh
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
28 Tháng hai 2017
1,516
3,108
534
Hj :D nói ghi tâm quá, có trí tưởng tượng phong phú thì tốt wa r, mà mk toàn não trái chả có tí tưởng tượng gì hết ~
não trái còn để nghe USUK
hôm nay vừa học xong 1 quyển chuyện chiêm của thầy, có mấy cái câu chuyện trẻ trâu dị:D:D:D
nhưng dù sao vẫn cám ơn thầy rất nhiều

• Like
Top Bottom