Tâm sự Chênh vênh 17 tuổi!

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hẳn đây không phải là một cảm giác lạ gì của các bạn 2k5. :Tuzki49
Giữa lúc bản thân đanh chênh vênh, nhiều khi còn hơi hụt hẫng, dư âm của lớp 11 còn đó thì bản thân lại bị điều này làm cho chới với mất 1 lúc: ơ, vậy là năm nay là năm cuối được làm học sinh rồi à?

:Tuzki9Đấy là khi bạn nháo nhào tìm hiểu cách thức tuyển sinh vào các trường đại học có gì thay đổi hay không? Cách thi, cách ra đề, đề cương của các năm trước như thế nào?

:MIM10Đấy là khi bạn không còn nhiều thời gian cho chính mình hay là quan tâm đến crush hôm nay có chiếc áo mới, hay là bạn ý lơ mình rồi.

:MIM19Đấy là khi chợt nhận ra chỉ ít lâu nữa thôi (nếu may mắn) thì bản thân sẽ phải rời xa ba mẹ, rời xa căn phòng thân yêu ấm áp để đến với ký túc xá xa lạ cùng những người xa lạ.

2k5 chênh vênh với nhiều điều lo nghĩ
Nhưng nếu không có những lần đầu chơi vơi 1 chút như thế thì làm sao có những trải nghiệm mới mà chỉ trải qua 1 lần trong đời?

Nên 2k5 à, cứ bình tĩnh chút nhé, rồi mọi người sẽ bên cạnh và cùng nhau bước qua giai đoạn này, nhanh thôi, cánh cửa đại học đang chờ các em phía trước đấy :Tuzki33:Tuzki32

Hy _ Nhiên

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
5 Tháng mười một 2018
501
1,205
176
18
Nghệ An
THcS Quỳnh Hồng
Em cảm thấy chênh vênh, hồi hộp và cả hoang mang nữa.:Tuzki25
Trong khi bạn bè em đều chọn đc nghành nghề rồi thì em vẫn chưa chọn đc! Đọc báo thấy mn nói đến tuổi này rồi mà vẫn không biết mình thích gì, giỏi gì thì đây là những người ít quyết đoán, mơ hồ, không tự lập,... Nhiều lúc em mún nói rằng mk làm gì như thế nhưng đúng là em không biết mk thích gì và học hành thì cũng không có môn nào là mũi nhọn là giỏi...cả!:rongcon6
P/s : Em có đi làm các bài trắc nghiệm nghề nghiệp làm 2 lần thì cả 2 đều nói là em thích hợp làm nghề thợ điện! :Tuzki53Bạn em nói "thử đi mi không chừng mi thích làm thợ điện đó" Em thì h vẫn con nai vàng ngơ ngác đạp trên lá vàng khô.:Rabbit86

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
Em cảm thấy chênh vênh, hồi hộp và cả hoang mang nữa.:Tuzki25
Trong khi bạn bè em đều chọn đc nghành nghề rồi thì em vẫn chưa chọn đc! Đọc báo thấy mn nói đến tuổi này rồi mà vẫn không biết mình thích gì, giỏi gì thì đây là những người ít quyết đoán, mơ hồ, không tự lập,... Nhiều lúc em mún nói rằng mk làm gì như thế nhưng đúng là em không biết mk thích gì và học hành thì cũng không có môn nào là mũi nhọn là giỏi...cả!:rongcon6
P/s : Em có đi làm các bài trắc nghiệm nghề nghiệp làm 2 lần thì cả 2 đều nói là em thích hợp làm nghề thợ điện! :Tuzki53Bạn em nói "thử đi mi không chừng mi thích làm thợ điện đó" Em thì h vẫn con nai vàng ngơ ngác đạp trên lá vàng khô.:Rabbit86
Hy _ Nhiên"Cô thợ điện" nếu có chắc em là số 1 rồi :D
Nói chứ bây giờ mới chỉ là bước đầu thôi, em vẫn còn thời gian để tham khảo nè. Em có thể hỏi những người xung quanh xem họ nhận xét về em như thế nào, thấy em phù hợp với ngành nào nhất tại vì tính cách cũng liên quan nhiều đến công việc sau này nữa

• Like
Reactions: Hy _ Nhiên
Top Bottom