Hướng dẫn Chèn link vào hình ảnh, đoạn chữ

Thảo luận trong 'Hướng dẫn sử dụng Diễn đàn' bắt đầu bởi Đình Hải, 26 Tháng bảy 2018.

Lượt xem: 701

1. Đình Hải

Đình Hải Vì học sinh thân yêu! Cựu Admin Thành viên

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Anh thấy nhiều bạn để ở chữ ký hoặc trong bài viết cả 1 cái link dài thòng bên cạnh 1 cái ảnh, hoặc là gõ 1 đoạn nội dung rồi bên cạnh là 1 cái link dài vô tận.

Để các em trình bày bài viết cũng như chữ ký gọn hơn, đẹp hơn, hôm nay anh hướng dẫn chi tiết cách chèn link vào hình ảnh và chèn link vào 1 đoạn chữ bất kỳ nhé.

Đầu tiên, các em nên đọc kỹ các nội dung trong bài viết này, các em sẽ sử dụng diễn đàn cực ngon lành luôn Những điều cần biết dành cho thành viên mới. Trong này có luôn cấp bậc nào thì được chèn link vào chữ ký, phấn đấu đạt được nhé :D

- Hướng dẫn chèn link vào hình ảnh:
    Bước 1
    : Sau khi các em đã có hình ảnh và đã chèn xong vào bài viết (xem thêm hướng dẫn chèn hình vào bài viết chỉ 1 thao tác) hoặc vào chữ ký (xem mục A5 Hướng dẫn sử dụng diễn đàn).
    Để chèn ảnh vào chữ ký các em cần có link hình ảnh, hoặc đính kèm hình ảnh vào bài viết bất kỳ rồi lấy link hình ảnh.

Bước 2: Các em dùng chuột tô đen hình ảnh hoặc để trỏ chuột vào cuối hình ảnh, sau đó ấn giữ nút Shift + dấu mũi tên sang trái. Kết quả là hình ảnh đã được tô đen.

Bước 3: Click vào biểu tượng chèn link (biểu tượng số 7 trên thanh công cụ) và dán link cần chèn vào, click "Chèn"

Bước 4: Kết quả là di chuyển chuột vào hình ảnh sẽ hiện lên bàn tay, click vào sẽ đến link nội dung đã chèn. Vậy là xong, gọn biết bao nhiêu phải không nào?

- Hướng dẫn chèn link vào 1 đoạn chữ:
    Ví dụ các em muốn chèn link vào đoạn chữ sự kiện "Gặp nhau mỗi ngày - Quà tặng trao tay"

Bước 1: Các em tô đen phần nội dung muốn chèn link, ở đây là đoạn "Gặp nhau mỗi ngày - Quà tặng trao tay"

Bước 2: Click vào biểu tượng chèn link (biểu tượng số 7 trên thanh công cụ)

Bước 3: Dán link cần chèn vào, click "Chèn"

Bước 4: Vậy là xong, đoạn chữ đã được chèn link, gọn gàng roài nhé.

Hy vọng với 2 hướng dẫn nhỏ này, các em sẽ trình bày bài viết và chữ ký của mình chuyên nghiệp hơn.

Thân!

2. Ngọc Bảo ~v~ Hàn Tiểu Hy

Ngọc Bảo ~v~ Hàn Tiểu Hy Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS - THPT Cồn Tiên

Có ích lắm ad ơi :rongcon9

3. Nguyễn Linh_2006

Nguyễn Linh_2006 Tmod Hóa Cu li diễn đàn HV CLB Hóa học vui

Trường học/Cơ quan:
    THCS Trần Đăng Ninh

Bài:

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted