Hướng dẫn Chèn link vào hình ảnh, đoạn chữ

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Anh thấy nhiều bạn để ở chữ ký hoặc trong bài viết cả 1 cái link dài thòng bên cạnh 1 cái ảnh, hoặc là gõ 1 đoạn nội dung rồi bên cạnh là 1 cái link dài vô tận.

Để các em trình bày bài viết cũng như chữ ký gọn hơn, đẹp hơn, hôm nay anh hướng dẫn chi tiết cách chèn link vào hình ảnh và chèn link vào 1 đoạn chữ bất kỳ nhé.

Đầu tiên, các em nên đọc kỹ các nội dung trong bài viết này, các em sẽ sử dụng diễn đàn cực ngon lành luôn Những điều cần biết dành cho thành viên mới. Trong này có luôn cấp bậc nào thì được chèn link vào chữ ký, phấn đấu đạt được nhé :D

- Hướng dẫn chèn link vào hình ảnh:
Bước 1
: Sau khi các em đã có hình ảnh và đã chèn xong vào bài viết (xem thêm hướng dẫn chèn hình vào bài viết chỉ 1 thao tác) hoặc vào chữ ký (xem mục A5 Hướng dẫn sử dụng diễn đàn).
Để chèn ảnh vào chữ ký các em cần có link hình ảnh, hoặc đính kèm hình ảnh vào bài viết bất kỳ rồi lấy link hình ảnh.

Bước 2: Các em dùng chuột tô đen hình ảnh hoặc để trỏ chuột vào cuối hình ảnh, sau đó ấn giữ nút Shift + dấu mũi tên sang trái. Kết quả là hình ảnh đã được tô đen.

Bước 3: Click vào biểu tượng chèn link (biểu tượng số 7 trên thanh công cụ) và dán link cần chèn vào, click "Chèn"

Bước 4: Kết quả là di chuyển chuột vào hình ảnh sẽ hiện lên bàn tay, click vào sẽ đến link nội dung đã chèn. Vậy là xong, gọn biết bao nhiêu phải không nào?

- Hướng dẫn chèn link vào 1 đoạn chữ:
Ví dụ các em muốn chèn link vào đoạn chữ sự kiện "Gặp nhau mỗi ngày - Quà tặng trao tay"

Bước 1: Các em tô đen phần nội dung muốn chèn link, ở đây là đoạn "Gặp nhau mỗi ngày - Quà tặng trao tay"

Bước 2: Click vào biểu tượng chèn link (biểu tượng số 7 trên thanh công cụ)

Bước 3: Dán link cần chèn vào, click "Chèn"

Bước 4: Vậy là xong, đoạn chữ đã được chèn link, gọn gàng roài nhé.

Hy vọng với 2 hướng dẫn nhỏ này, các em sẽ trình bày bài viết và chữ ký của mình chuyên nghiệp hơn.

Thân!

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
viết bao nhiêu bài thì mới được chèn link ạ
Chào em, đối với Thành viên mới thì chỉ được phép chèn tối đa 1 link vào bài viết. Dựa theo cấp bậc thành viên thì em sẽ có nhiều quyền hạn hơn tại diễn đàn, em có thể xem Chi tiết quyền hạn thành viên diễn đàn từ 03/03/2022 để hiểu rõ hơn. Hãy hoạt động tích cực trên diễn đàn để nâng cấp bậc của mình nha!

Top Bottom