Chê phim Hàn lấy gì mà xem .

U

uocmolamnhavan

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

(TGĐA Online) - Tớ nghĩ nhé, nếu bây giờ không có phim Hàn thì lấy gì mà xem. Xem phim Blog nàng dâu thì như kịch truyền hình, chẳng ra gì.

Phim Kim Sam Soon

Tớ là một cây mê phim Hàn. Cả nhà tớ thích, mẹ và bà tớ còn si mê hơn tớ. Hồi trước đọc báo TGĐA, thấy kể là có vợ một bác Chủ tịch nước nào cũng thích phim Hàn Quốc, sang bên đấy gặp cả diễn viên đóng Giày thủy tinh, tớ thấy như “trút được gánh nặng” vì đấy, bác ý bận trăm công nghìn việc, kể cả là vợ của nguyên thủ thì cũng ối việc phải làm mà vẫn dành thời gian gặp nghệ sĩ nước bạn, chứng tỏ phim của họ cũng hay chứ không thể nói là không có ý nghĩa gì hết.

Tớ ở quê, quê tớ không giàu cũng chẳng nghèo nhưng được cái dân tình ít buôn chuyện linh tinh nên đến giờ ai về nhà nấy, bật TV để xem phim. Đợt nào các kênh VTV không có phim Hàn buồn muốn chết vì nhà tớ không bắt sóng được những kênh cáp khác. Ước mơ của tớ là tất cả các làng quê đều có truyền hình cáp, để khán giả thích xem gì thì xem.

Phim Boys over Flowers

Hôm nay tớ lên Diễn đàn này để nói về bức xúc của tớ. Hôm trước tớ đi họp Đoàn, có bạn chỉ trích nói tớ là “ yếu ớt” vì chỉ mê phim Hàn Quốc. Lúc đó tớ ức lắm, gần khóc và bạn ý nói “ đấy, lại sắp khóc như mấy chị Hàn kia kìa” khiến tớ phải ghìm lòng. Tại sao mỗi người một sở thích, bạn ý không xem thì thôi chứ nói tớ yếu ớt thật sự vô lý.

Tớ nghĩ nhé, nếu bây giờ không có phim Hàn thì lấy gì mà xem. Xem phim Blog nàng dâu thì như kịch truyền hình, chẳng ra gì. Tối mà xem Bí mật eva chắc tớ biến thành “Eva bốc khói” vì choáng mất. Cái phim đấy nội dung rất vô bổ, không dạy cho con người ta điều gì.

Phim Giày thủy tinh

Tớ là fan của phim Hàn nên nói có thể hơi cảm tính. Nhưng phim Hàn dạy người ta có hiếu hơn, tình cảm hơn, văn minh hơn. Đấy, mấy thứ đó đã là “vật quý hiếm” ở thời buổi này. Nào đánh bạn đến ngất xỉu, nào cởi áo tập thể…, xem phim Hàn bạn có thấy những trào lưu này không ?

Tớ cũng xem phim Mỹ, phim Trung Quốc nhưng thích Hàn Quốc nhất. Hôm nay lên diễn đàn Cine của TGĐA, tớ muốn tìm những bạn có cùng sở thích với mình. Hãy cho tớ ý kiến nhé.

Hoàng Thị Hương Mơ
Triệu Ngọc – Triệu Sơn, Thanh Hóa​

T

thuyhoa17

không còn gì để nói
---------------------------------------------------------------

B

be_bu_8b

mình cũng là fan của phim hàn nhưng mình thích xem phim của Jang Geun Suk đóng hơn,vì mình cũng là 1 fan của Jang Geun Suk ^^~.

C

congchuateen258

hi

đúng chê phim hàn lấy j xem
mình là fan ruột của phim hàn đó
phim hàn hay và luôn có sự éo le thu hút người xem ak

S

strikeeagles

Xem film Mỹ bắn nhau ầm ầm ý... Kết mấy cái giả tưởng :)) Có ma cũng đc nhưng xem xong khỏi đi ngủ luôn.
Phim Hàn thì nói chung là ko có hứng lắm, bởi xem chả hiểu gì hết. Mình ko có thời gian để mỗi ngày đều ngồi xem, nên xem chẳng qua thấy diễn viên nào xinh gái thì thích còn mấy diễn viên nam thì ko thích, chỉ vậy thôi. Với lại phim Hàn, hôn cũng chả hôn, mà giết cũng chả giết, thấy nó nhạt nhạt thế nào ý

M

mia_kul

Bảo nói thật thì em nói thẳng :">
Phim Hàn hay, tình củm, tâm lí, và có sức hấp dẫn hơn phim Việt. BH có nhiều nước mua/nhái phim Hàn. cơ mà chả thấy hay. Ko phải người hướng ngoại hay gì gì phim Việt nhưng thấy... tủi cho phim Việt quá :|

L

l0n3ly_canby

thực sự là có nhiều người nói rằng nếu lúc nào cũng xem phim Hàn thì sẽ "mất gốc"..:|

nhưg phải côg nhận 1 điều là phim Hàn hay .. :x

phim Việt cũg ổn nhưg cần chú trọg mặt đầu tư về bối cảh và diễn xuất..:-j

G

ghim_xinh

Mặc dù thích xem phim Mĩ vs Anh nhất nhưng theo tớ thì phim Hàn ăn đứt phim Việt,phim Việt diễn viên đóng rất kịch và gượng gạo

A

anhtraj_no1

he he , phim hàn thì hình như thik xem mỗi phim vườn sao băng , nhưng mà tiếc là ko đc xem tập cuối =((

anh thì anh thik phim trung quốc sv hong khong đánh nhau với bắn nhau cơ

đặc biệt là do : châu tinh trì , lí liên kiệt , thành long :)

0

0915549009

Phim Hàn hay phết, cơ bản dạo này nhiều phim Hàn hài nữa :))
H đang kết Tiệm mỳ mỹ nam, mà có tận tập 16 tiếng hàn mà tập 15 còn chưa dịch nữa =((

P

pety_ngu

mình thích vườn sao băng và cô nàng đẹp trai...
nhiều bộ phim việt ta nhái lại như phim hàng nhưng dở thậm tệ chẳng hạn như phim Đối mặt ..:(

D

donquanhao_ub

Vì phim Việt Nam đang có những đạo diễn theo kiểu già cội ngày xưa

Tương lai thay đổi là ở các bạn ?

H

heobig

có những bộ phim cũng rất hay như chủ tịch tỉnh hay bí thư tỉnh ủy toàn phim xem được thây công nhận phim việt lắm lúc diễn giả không tưởng

phim hàn cũng có những bộ phim xem rất được nhưng xem nhiều thành nhàm gì mà lúc nào cũng có mối tình tay 3 hết giả nam rồi sang giúp việc yêu ông chủ nhưng bộ phim ấy chán phèo không xem hết cũng biết nội dung

T

thuy2525

có những bộ phim cũng rất hay như chủ tịch tỉnh hay bí thư tỉnh ủy toàn phim xem được thây công nhận phim việt lắm lúc diễn giả không tưởng

phim hàn cũng có những bộ phim xem rất được nhưng xem nhiều thành nhàm gì mà lúc nào cũng có mối tình tay 3 hết giả nam rồi sang giúp việc yêu ông chủ nhưng bộ phim ấy chán phèo không xem hết cũng biết nội dung

phim hàn cũng có nhiều thể loại chứ có phải như bạn nói đâu
hành động của phim han rat hay nhu city hunter chả hạn
vả lai nêu nói cái kieu phim nào cũng có chuyen tình tay ba thi không kể phim han ma phim nước nào cung co ( khong co chuyen tinh tay ba thi chang le cho chuyen tinh tay 2 ) :p:p:p
viết chữ có dấu nhé bạn ~nhoc baby~

Last edited by a moderator:
U

uocmovahoaibao

Mình cũng là một fan cuồng nhiệt của fim Hàn đấy! Phim Hàn thật là hay, khi coi, ta có thể khóc với nó, cười với nó, có thể cảm nhận được niềm vui, nỗi buồn, hạnh phúc và kể cả đau khổ, ... So với phim Việt thì phim Hàn đúng là nhất! ;);););)

D

dinhphuongthao.0206

Mình cũng thích fim Hàn
và kết nhất là fim Play full kiss và fim Vườn sao băng
những fim mà Kim huyn joong đóng thì mình càng thích xem
ngồi xem fim Hàn đôi lúc nó nước mắt nó trào ra vì thương cho số
phận của nhân vật huhuhuhhu

H

hardyboywwe

Phim Hàn thì mình thích nhất là các phim Lối sống sai lầm,khăn tay vàng và thảo nguyên xanh.Diễn viên trong những bộ phim đó đóng rất đạt,không ủy mị và không coi trọng hình thức :x

Còn về phim Việt Nam thực sự cũng có nhiều bộ phim rất hay,mình đã từng xem và rất thích như: Áo lụa Hà Đông,Cánh đồng bất tận,Trăng nơi đáy giếng.Những phim này đã lấy đi biết bao nước mắt của khán giả ở trong và ngoài nước!

6

66460088

hồi bé mình cũng hay xem phim , nhưng bây h thì hầu như là ko, đặc biệt là phim dài tập , mình hiểu là người ta mất công làm phim thì nếu đã bắt đầu xem 1 bộ phim ,thường nó sẽ có sức hút làm mình xem tiếp, trừ mấy cái phim vớ vỉn, nên mình cố tránh k xem, mình hay suy luận nên thấy rất nhiều đoạn phi thực tế , so với hồi trước phim ảnh ,đặc biệt phim Việt Nam bây h, đang có 1 số xu hướng mà theo mình , là sự tầm thường hoá, nhố nhăng câu khách và quan trọng nhất là , những cảm xúc phim ảnh cuối cùng hầu như đều là giả tạo , đặc biệt mấy cái chia ly chết chóc đau khổ .

H

hang173

mình cũng thích film Hàn lắm. Diễn viên đẹp mà nội dung cũng hay nữa. thích nhất là film 49 days, lost of study, you are so handsome, Boys Over Flowers, Nữ tặc học đường.....

Top Bottom