Chảy máu cam

Linh Hy

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng chín 2018
390
608
96
17
Quảng Trị
Trường THCS-THPT Cồn Tiên
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

2 tháng gần đây em thường bị chảy máu cam , có tuần chảy từ 2-3 lần , có lúc 3 rưỡi sáng nằm ngủ thì bị chảy :v Em lo không biết chảy máu cam nhiều có bị vấn đề gì không ạ và có nên đi khám không?
Mọi người có ai bị như em không? :<

lam371

Học sinh gương mẫu
HV CLB Lịch sử
Thành viên
25 Tháng mười hai 2011
1,065
2,563
406
Bình Phước
Hogwarts School Of Witchcraft And Wizardry
2 tháng gần đây em thường bị chảy máu cam , có tuần chảy từ 2-3 lần , có lúc 3 rưỡi sáng nằm ngủ thì bị chảy :v Em lo không biết chảy máu cam nhiều có bị vấn đề gì không ạ và có nên đi khám không?
Mình nghĩ bạn nên đị khám đi, trên mạng thấy nhiều bác sĩ cho rằng : Chảy máu cam bất thường không nên chủ quan, hãy cẩn trọng hơn bởi đây có thể là dấu hiệu cảnh báo nhiều vấn đề nghiêm trọng, các bệnh lý nguy hiểm nên khám và điều trị kịp thời.Hoặc do thời tiết nóng , thiếu vitamin C,dị ứng, ngoáy mũi nhiều,.......nhưng nói chung là không nên chủ quan

• Like
Reactions: Linh Hy

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
Em gái chị hồi cấp 2 cũng bị 2-3 lần nhưng có 1 lần đêm bị chảy nhiều quá mà em ấy không biết(mẹ chị phát hiện ra)xong cho đi khám; bác sĩ có tiêm cho 1 mũi (có thể chỉ là thuốc cầm máu) xong từ đấy đến nay chưa thấy bị lại. Cũng lâu rồi nên chị không nhớ rõ nguyên nhân nhưng em nên đi khám để sớm tìm ra nguyên nhân nhé. Chú ý ăn uống, ngủ nghỉ điều độ; giữ sức khỏe em nhé.^^

• Like
Reactions: lam371 and Linh Hy
Top Bottom