Hóa 11 Chất dẫn điện

Ye Ye

Cây bút Truyện ngắn 2017|Thần tượng văn học
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
10 Tháng bảy 2017
2,064
2,347
434
Hà Nam
NEU (Dream)
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Trước khi vào bài tâp thì cho mình hỏi chất dẫn điện có phải chất điện li không thế? Và cách xác định chất dẫn điện/chất điện li như thế nào vậy? Mặc dù trong sgk có nói chất điện li gồm axit bazo muối và h20 nhưng ở một số bài tập mình thấy không chuẩn lắm. Giải thích giúp mình và làm bài tập dưới đây nhé:

Cho các chất :NaCl (dung dịch), KCl (rắn), Pb(NO3)2 (dung dịch), PbSO4 (rắn), Fe (rắn), C6H12O6 (dung dịch), nước cất
a, Những chất dẫn điện là?
b, Những chất khi thêm H2O được dung dịch dẫn điện là?
@Nguyễn Hương Giang . @Nguyễn Hương Trà

Nguyễn Hương Trà

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
18 Tháng tư 2017
3,551
3,764
621
22
Du học sinh
Foreign Trade University
Trước khi vào bài tâp thì cho mình hỏi chất dẫn điện có phải chất điện li không thế? Và cách xác định chất dẫn điện/chất điện li như thế nào vậy? Mặc dù trong sgk có nói chất điện li gồm axit bazo muối và h20 nhưng ở một số bài tập mình thấy không chuẩn lắm. Giải thích giúp mình và làm bài tập dưới đây nhé:

Cho các chất :NaCl (dung dịch), KCl (rắn), Pb(NO3)2 (dung dịch), PbSO4 (rắn), Fe (rắn), C6H12O6 (dung dịch), nước cất
a, Những chất dẫn điện là?
b, Những chất khi thêm H2O được dung dịch dẫn điện là?
@Nguyễn Hương Giang . @Nguyễn Hương Trà
a, Những chất dẫn điện là? NaCl(dung dịch); Pb(NO3)2 (dung dịch); Fe (rắn)
b, Những chất khi thêm H2O được dung dịch dẫn điện là? NaCl (dung dịch), KCl (rắn), Pb(NO3)2 (dung dịch), PbSO4 (rắn)

chơ tớ hỏi câu b H2O có nguyên chất ko cậu ?, nếu ko nguyên chất thì câu b có thêm nước cất nữa

Ye Ye

Cây bút Truyện ngắn 2017|Thần tượng văn học
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
10 Tháng bảy 2017
2,064
2,347
434
Hà Nam
NEU (Dream)
a, Những chất dẫn điện là? NaCl(dung dịch); Pb(NO3)2 (dung dịch)
b, Những chất khi thêm H2O được dung dịch dẫn điện là? NaCl (dung dịch), KCl (rắn), Pb(NO3)2 (dung dịch), PbSO4 (rắn)

chơ tớ hỏi câu b H2O có nguyên chất ko cậu ?, nếu ko nguyên chất thì câu b có thêm nước cất nữa
Tớ xem trên mạng thì câu a nó có cả Fe nữa, lạ nhỉ
Lúc đầu tớ cũng nghĩ như cậu

Nguyễn Hương Trà

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
18 Tháng tư 2017
3,551
3,764
621
22
Du học sinh
Foreign Trade University
Vậy câu a có cả Fe nữa hả? Tại sao lại vậy? Và tại sao khi cho H2O vào Fe lại không thành chất dẫn điện vậy?
uk cậu, câu a có cả Fe nx
còn câu b ngta hỏi dd dẫn điện nên chắc ko phải đâu
Đứng dậy khỏi máy tính, kiếm cây sắt chọt thử vào ổ điện là biết nó có dẫn điện ngay ko thôi
hồi nhỏ em cắm chìa khóa vào ổ điện rồi :v

Top Bottom