chán

T

thanhtuanen

chuẩn. Bài tập về nhà không có lời giải nên chả hiểu mô tê chi hết. Nãn toàn tập

H

hocmai.sinhhoc

Thắc mắc về khóa học

Chào em!
Trước tiên, Hocmai.vn cảm ơn các em đã quan tâm và tham gia khóa học! Các em cũng thấy, trên khóa học ngoài những tiết lý thuyết, cũng có các bài giảng về phương pháp giải toán với từng dạng khác nhau.
Mục tiêu của các em là thi đại học, mà đề thi đại học, cao đẳng cũng có cả phần lí thuyết và bài tập chứ không phải chỉ có bài tập. Hơn nữa không phải lý thuyết phần nào các em cũng có thể hiểu kĩ và sâu, các thầy sẽ nhấn vào những nội dung trọng tâm mà thi đại học hay có.
Hocmai.vn cũng có các thầy, cô hỗ trợ các em trên diễn đàn. Do đó những nội dung, bài tập nào chưa hiểu, các em có thể đưa lên diễn đàn. Các em sẽ được các bạn, các thầy cô giải đáp những thắc mắc đó!
Chúc các em học tốt nhé!

T

thanhtuanen

sẽ tốt hơn nếu phần bài tập tự luyện thầy cho đáp án bằng cách gợi ý giải. như thế sẽ dễ hiểu cho học sinh hơn. Chứ chỉ cho đáp án ABCD nhìn vào nhiều khi ko hiểu gì hết.
Ví dụ như môn toán đều có hướng dẫn cách giải bài tập ở phần bài tập tự luyện
Còn môn Hóa tuy không có hướng dẫn nhưng sau mỗi phần thầy Ngọc Sơn đều có dành một buổi luyện tập lại và giải các bài thầy ra
Riêng chỉ có môn sinh là không thấy. Các PP giải bài tập ở bài giang rất chung chung, trong khi phần bài tập mở rộng rất nhiều mà không có gợi ý để học sinh tư duy nên rất ức chế
Một vài góp ý nho nhỏ với hocmai ^^

Last edited by a moderator:
Top Bottom