Cây bút trẻ 2014: Nơi giải đáp thắc mắc, đóng góp ý kiến

M

mia_kul

Nhắc đến cuộc thi Cây bút trẻ, mình và rất nhiều người sẽ nghĩ ngay đến một cuộc thi lớn nhất trong năm, không chỉ của box Văn mà là của cả diễn đàn. Một cuộc thi mà các anh chị mod box Văn phải chuẩn bị cả tháng trời, từ khâu chủ đề, thể lệ, mời các s-mod, mod có kinh nghiệm làm giám khảo, cho đến tỉ mỉ làm một tấm banner.
Vậy mà, vẫn cái tên lớn nhất, được xây dựng bằng sự chu đáo của bao nhiêu con người, giờ lại vẻn vẹn được diễn tả bằng vài dòng chữ, đến chủ đề của cuộc thi cũng phải sửa lại sau 4 ngày post topic? Một sự "ăn theo" nửa vời chăng?
Xin lỗi nhưng mình thật sự rất thất vọng với cái tên "Cây bút trẻ" mà mình luôn trân trọng, mong chờ.
À, mình dùng tablet k tiện dẫn link, bạn có thể tìm lại các cuộc thi "CBT" trước để xem thêm.

K

kobato_2509

Đơn sơ giản dị ạ, có thể vè ngoài chưa tốt nhưng khâu chuẩn bị các mod làm rất kĩ thực hiện nhanh chóng, quy mô lớn giải thưởng đặc biết

Chị cứ lo viết bài chị nhá, vẻ bề ngoài ko ảnh hưởng đến chất lượng bài viết và cuộc thi đâu ạ
Diễn tả ngắn gọn, xúc tích là tiêu chí của bọn e, có gì chị cứ góp ý

W

woonopro

Vì bài của anh tới nhiều phần, số lượng từ vượt quá 12000 từ rồi nên anh viết thêm 1 bài mới . Dù là bài mới nhưng tính lượt like thì anh mong vẫn là dựa trên nguyên tắc dầu người tức người nào đã like ( dù 1 hay nhiều lần ) thì chỉ tính là 1 , dù người đó đã like 2 bài thì vẫn tính là 1 phiếu . Riêng nếu như là nhiều người khác like thì tính tổng 2 bài .

L

leemin_28

Vì bài của anh tới nhiều phần, số lượng từ vượt quá 12000 từ rồi nên anh viết thêm 1 bài mới . Dù là bài mới nhưng tính lượt like thì anh mong vẫn là dựa trên nguyên tắc dầu người tức người nào đã like ( dù 1 hay nhiều lần ) thì chỉ tính là 1 , dù người đó đã like 2 bài thì vẫn tính là 1 phiếu . Riêng nếu như là nhiều người khác like thì tính tổng 2 bài .

Nói gì mình không hiểu!

W

woonopro

Tức event có tính lượt like đúng không. Tuy nhiên vì bài của anh quá dài nên lập tới 2 bài, nên lượt like sẽ tính bằng tổng like 2 bài, với những like trùng lại thì không tính

N

nguyentung2510

Mình vừa đọc một vài bài về chủ đề tháng 10: Mẹ! Mình thấy các bạn viết như thể sáng tác để lấy giải thưởng thì đúng hơn. Chủ đề về Mẹ mà đọc không để lại một chút ít cảm xúc nào, nó không thật và không thấy có một cái gì đó tâm huyết.
Chắcái thời "Cây bút trẻ" của vài ba năm trước nó khác. Mỗi bài viết là một tâm sự rất riêng, nó thật hơn. Không phải vì giải thưởng. Mà là điều mọi người muốn chia sẻ, muốn tâm sự với nhau..

C

cfchn

Mình thì thắc mắc mãi tại sao "Cây bút trẻ tháng 9"
1. Hạn nộp bài là 25/9/2014 mà hết hạn rồi nhiều bạn nộp vẫn được công nhận
2. Chủ đề cây bút trẻ là tự do, điều đó có nghĩa là Ban giám khảo phải chấm điểm về ý tưởng lấy chủ đề nữa chứ, mình thấy nhiều bài không hay vẫn được giải :v
3. Công bố kết quả chậm so với dự kiến, không rõ ràng về điểm số , khâu tổ chức còn kém :v

That all!

B

boboiboydiatran

em muốn hỏi liệu có chủ đề khi teen yêu không ạ
đây là vấn đề có thể nói rất hot đó ạ
chác chắn sẽ có nhiều thành viên tham gia
em rất hi vọng sẽ có chủ đề này
nhưng nếu ko được thì thôi ạ hjhj

L

lamnun_98

Cho em hỏi một chút xíu là bao giờ bắt đầu bình chọn ạ

Top Bottom