Câu nói của Chủ tịch Hồ Chí Minh

H

huongkhoi

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em hãy chứng minh câu nói của Chủ tịch Hồ Chí Minh:
"Non sông Việt Nam có trở nên tươi đẹp hay không, dân tộc Việt Nam có vước tới đài vinh quang để sánh vai với các cường quốc năm châu được hay hông chính là nhờ một phần lớn ở công học tập của các em"
Giúp mình với mình cân gấp!!!!!!!!!

T

thuyhoa17

Chứng minh thì nên dùng những lí lẽ xác thực trong đời sống để chứng minh cho câu nói đó.

Vd như: câu nói đó ra đời khi nào, phải nêu được là: Thế hệ học sinh chính là tương lai của đất nước, vì chúng ta đnag ngồi trên ghế nhà trường, được đào tạo những kiến thức cần thiết về đạo đức và văn hóa, khao học kĩ thuật, là thế hệ tràn đầy niềm tin và hoài bão, và có đủ điều kiện nhất để giúp ích cho đất nước.

Và thế hệ học sinh có giúp ích được gì cho đất nước hay không là nhờ vào việc học tập.

"Non sông Việt Nam có trở nên tươi đẹp hay không, dân tộc Việt Nam có bước tới đài vinh quang để sánh vai với các cường quốc năm châu được hay hông chính là nhờ một phần lớn công học tập của các em"

hãy làm sáng tỏ tất cả những ý gạch chân để tìm ra được dẫn chứng xác đáng nhất để chúng minh.

H

huongkhoi

nua di

Cảm ơn bạn!
ấy có thể nói rõ hơn cho mình được không?
mình chưa hiểu rõ lắm vì đề này rất khó nhai
Nếu như muốn làm rõ những điều mà bạn gạch chân thì cần làm như thế nào vì mình thấy nó rộng quá
giúp mình nha!

Top Bottom