câu lạc bộ robot

J

johnducan

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Minh mong có thể thành lập được môt robot club có tầm ảnh hưởng để phát triển phong trao trong các bạn trẻ. Cùng góp sức để nâng cao hiểu biết.Ko biết mọi người nghĩ sao

Minh nghi moi nguoi có thể bắt đầu bang viec nghiên cứu robot băn bóng.Khi nào có nhiêu robot bắn bóng thì có thể tiến tới tổ chức thi đấu

1. Mạch đảo chiều động cơ : lúc ấy me nhớ me đau đầu vụ này lắm vì me nhất quyết không dùng 2 nguồn, trong một lần mất ăn mất ngủ me đã nghĩ ra mạch này

2. Bộ truyền động: tất nhiên lúc chưa biết gì các ban sẽ luôn nghĩ lý thuyết như mơ ^^, lắp động cơ vào bánh xe vậy là chạy ^^ => xe nặng chạy hong nỗi huhu , lúc đó chính me cũng sử dụng cơ cấu truyền bằng dây cuaroa nhưng nhớ ức lắm vì trong đầu nghĩ ra thứ khác kia, truyền bằng bánh răng ^^, thôi thì mình sẽ vẽ cái cơ cấu bánh răng biết đâu mấy em bây giờ có điều kiện tìm kiếm và mua được thì sao

3. bánh Xoay : thiết kế cũng giống như bánh chạy tới chạy lui thôi, nhưng có khác là mộ tơ đặt nằm sấp và trục nó vuông góc với trục bánh trước

4. Tay gắp đồ vật : ừhm món này thì lúc đó mình hong nghĩ đến, vì chỉ nghĩ làm ra chiếc xe chạy là được rùi ^^, nhưng sẵn tiện tay rùi vẽ luôn cho trọn bộ ^^, cái này hàng mới hàng "đầu bự" rùi.

Last edited by a moderator:
T

trueblue13

không nên dùng dây cuaroa , nó chỉ dựa vào masát chắc không đủ lực đâu , đồng ý dùng bánh răng !

J

johnducan

đấy là môt sô vi dụ thôi .Mod oi đưa hàng mẫu lên đi

mua đồ hầu hết ở chợ giời Hoà Bình còn các linh kiện cơ khí có thể lấy từ đồ chơi cũ

Coi nhu topic thất bại .Hinh như vấn đề robot ít người quan tâm, mà quan tâm cũng chảng đủ kiên nhẫn để thành công

Last edited by a moderator:
O

oack

thật tiếc! mình cũng thích mấy cái robot này ! nó hay mà :) nhưng mình ko biết làm thế nào cả :D đã bao h mình tạo robot đâu :) một phần là ko có kinh nghiệm một phần là do điều kiện nữa ^^ với lại trên đây các mem chủ yếu là làm bài tập chứ đâu có quan tâm tới vấn đề này :D nó ko nằm trong chương trình học tập mà bạn ! có lẽ lên chấm dứt thui :D sau này nếu có cơ hội mình sẽ tham gia ^^

J

johnducan

an ủi hay quá. Cám ơn bạn nhiều.Có lẽ mod cho giải tán thôi. Cám ơn những người đã từng quan tâm. Có lẽ linh x vực này ko phù hợp với các bạn

Top Bottom